Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tạo tải giả cho mạch wifi (để bảo về mạch chủ)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tạo tải giả cho mạch wifi (để bảo về mạch chủ)

Dear chủ thớ(QueLuong)

Quả là phong đang có một vấn đề thắc mắc cần giải quyết, Phong có một con wifi đang phát với băng tần 2.4Ghz , nhưng phong muốn lặp một bộ booster khác vào để khuyếch đại công suất lên cơn hơn với ănten lớn hơn nhưng vấn đề trục trặc phát sinh từ khúc này:
    1. khi lắp bộ booster vào và có ănten thì mọ chuyện y như mơ vậy chạy ok hết
    2. Nhưng khi tháo cái ăn ten lớn ra thì bộ booster bị đức bọc
    3. Vì nghi ngờ nên phong thay bộ booster khác thì cũng đức bọc như lần trên
    >>>phong có hướng giả quyết là tạo một mạch tải giả để bảo về bộ booster này nhưng đang bối rối không biết thiết kết như thế nào cho hợp lý .
    Giải pháp:
    Ngay tại đầu ra của sóng ănten lớn (đã khuyếch đại) phong làm thêm một mạch tải giả giống như trong (mạch điện thoại )
    Giải quyết bài toán trên như vậy có tốt không Ví dụ như khi chưa gắn ăn ten Bự vào thì sóng chạy qua bên tải giả và khi gắn ăn ten bự vào mạch tự động đóng rơle để sóng phát ra ăn ten bự

Cám ơn chủ thớt
    Phong đang bối rối chỗ này cần ý kiến của chủ thớ

vãi bác , cứ tao thói quen rồi nhớ thôi , người ta đã sản xuất như thế rồi chế cháo thêm mà không đúng cách ---> phá hoại .

Comment

Nguyên văn bởi kimhaibrvt Xem bài viết
      vãi bác , cứ tao thói quen rồi nhớ thôi , người ta đã sản xuất như thế rồi chế cháo thêm mà không đúng cách ---> phá hoại .
      Mình đang suy nghĩ hướng giải quyết vấn đề sao cho hoàng thiện. thiết bị người ta làm ra thì mình cũng có quyền chế chác chứ cứ suy nghĩ như bác kimhaibrvt thì bao giờ mới khá nỗi

Comment

Bạn vẽ sơ đồ đấu nối Rf wifi + booster cho mình xem có thể giúp bạn.
        P/S: Nhớ viết là Khuếch đại nhé! "Khuyếch đại" không biết là gì.

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

Bác làm được cái này nữa hả, em chuyên bán wifi nè bác
          ,

Comment

Về tác giả

Collapse

phanphong168 Tìm hiểu thêm về phanphong168

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X