Thông báo

Collapse
No announcement yet.

quyền admin

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• quyền admin

chào mọi người minh xin mọi người giúp đở mình xài máy tính trong công ty và máy mình bị mấy anh it khóa quyền admin làm mình không thể cài đặt bất kỳ một chương trình nào vào máy cả . hiện tại mình đang làm một số dự án cần vẽ mạch trên máy nhưng không cài được có bạn nào biết xin chỉ giáo mình một khóa.

Tốt nhất bảo mấy ông it ấy là xong...
    .:. Pcb Layout Design .:.
    .:. Tel: 0988888916 .:.
    .:duongx8x@sonha.com:.

Comment

có ai biết chỉ mình với

Comment

Công ty làm vậy là có lý do của họ .Bạn không nên tự ý làm khác đi.
        Vấn đề của bạn có hai cách giải quyết :
        1. Trình bày vấn đề của mình với người có trách nhiệm của công ty để được giúp đỡ (mở khóa)
        2. Trang bị máy tính riêng cho mình để sử dụng.

Comment

Mình là IT đây, quyền Administrator là quyền tối cao. Cấm là cấm.
          quyền admin là một quyền nhỏ thôi, administrator mới là tối thượng!! hehehe.
          Tôi học hỏi hiểu biết của bạn và chia sẻ hiểu biết cho bạn.
          <... vứt bỏ những cái vô dụng để có chỗ chứa những cái hữu ích ...>

Comment

Bạn muốn gì cứ gợi ý, mình chỉ cho nếu được,

Comment

Kiếm cái đĩa CD khởi động Hiren Boot, vào mục xóa pass và đặt lại pass mới theo ý mình!

Về sau, hậu quả xảy ra thì tự mình gánh chịu!

Phải nhận thức rằng PC là của cty, giao cho IT của cty quản lý chứ không phải tài sản của mình mà muốn chọc ngoáy, cài thêm gỡ bỏ.... mà không được sự đồng ý của cty.

Trong thời kì chuyển biến thực hiện quyền sở hữu trí tuệ hiện nay, việc cài phần mềm lậu có thể dẫn thiệt hại rất lớn cho cty và dĩ nhiên tiếp theo nhân viên nào của cty đó mà cài đặt và sử dụng phần mềm lậu sẽ bị "lên dĩa"!

Comment

Các bác nói chí phải. Em cũng là IT đây và có thể cài các phần mềm tùm lum lên PC công ty (OrCAD, Proteus, MPLAB). Sau này công ty có sử dụng phần mềm để quét những software cài lậu trên các PC nên cũng đành phải gỡ bỏ về nhà làm.
                Nếu bạn làm dự án cho công ty thì có thể yêu cầu cài phần mềm để sử dụng. Còn nếu làm việc riêng thì nên làm ở nhà.
                Một số công ty đã bị phạt vài trăm triệu đến tiền tỉ vì xử dụng phần mềm không bản quyền vì vậy chúng ta phải hết sức cẩn trọng.
                “If you create your own electricity, heating and water systems, you create your own politics. Maybe that’s what they’re afraid of.” –– Michael Reynolds

Comment

bạn bị admin phân quyền rùi, phải nhờ đến admin thui bạn ui

Comment

Nguyên văn bởi tepriu Xem bài viết
                    Mình là IT đây, quyền Administrator là quyền tối cao. Cấm là cấm.
                    quyền admin là một quyền nhỏ thôi, administrator mới là tối thượng!! hehehe.
                    Admin và Administrator là 1, do viết tắt thôi.

Comment

Nguyên văn bởi tuanhvt Xem bài viết
                      Admin và Administrator là 1, do viết tắt thôi.
                      Cái đó thì nói gì nữa. Bạn chưa hiểu, ý tớ tức là nếu user A là user thuộc group Administrators thì vẫn không đủ quyền bằng user Administrator (tên Administrator luôn).

Comment

- như nhau cả, ai ti cái nỗi gì mà tối thượng với cả tối cao. thằng áp min nó xuống tay trước nó đít ây bồ thằng min sờ trác tơ thì thằng nào to hơn...

Comment

Về tác giả

Collapse

dangtran_fv Tìm hiểu thêm về dangtran_fv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X