Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho hỏi cách tăng cường sóng cho Dcom 3G?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho hỏi cách tăng cường sóng cho Dcom 3G?

lên mạng thấy họ bảo quấn dây đồng quanh Dcom, hoặc tự thiết kế cái chảo rồi cho Dcom vào giữa thì sẽ tăng cương dc sóng cho Dcom/..
    k biết làm mấy cách đấy có dc k ạ?
    có cách nào nữa k ạ?

Nguyên văn bởi catbuituyetv Xem bài viết
    lên mạng thấy họ bảo quấn dây đồng quanh Dcom, hoặc tự thiết kế cái chảo rồi cho Dcom vào giữa thì sẽ tăng cương dc sóng cho Dcom/..
    k biết làm mấy cách đấy có dc k ạ?
    có cách nào nữa k ạ?
    Mình nghĩ la không ăn thua. Bạn nên mua cáp otg cho Dcom để đặt Dcom ở chỗ có sóng tốt.
    ,

Comment

Bạn thử cách này chưa v, mình đang quan tâm ?

Comment

Nguyên văn bởi vn72259 Xem bài viết
        Bạn thử cách này chưa v, mình đang quan tâm ?
        Cách này mình cũng có làm rồi thật ra cũng khả quan nhưng cũng có hạn chế về chiều dài dây cáp nối dài, dây của mình dài khoảng 2m5-3m là không kết nối được rồi.... có người bảo mua sợi cáp LAN rồi về chế dây nối dài, vì cáp mạng nó hỗ trợ tới cả chục cả trăm mbps lận... bạn thử đi.

Mình làm anten kiểu yagi rồi lấy cáp như của đầu chảo hoặc đầu dvb (RG6, RG11...) để làm dây nối, loại anten này làm khá dễ, nhanh và rất chắc chắn, nhìn cũng rất chuyên nghệp... làm xong mình kéo nó treo lên cao ngoài hành lang, chỉa cái anten về chỗ nào có BTS ấy, cải thiện rất đáng kể luôn. Dây cáp dài ~10-15m vẫn OK.

Bình thường lúc yếu nhất tầm 1-2mbps thôi, giờ lên hẳn 3-5mbps. Tầm từ (trên -97dB-> -89dBm) tăng lên~(-85dBm-> -81dBm--->77dBm).

https://www.youtube.com/watch?v=zKcz6rEXamc&t=337s đây là chỗ chỉ làm.

Mạch mobifone ở quê chỉ vậy thôi, mình chia sẻ cái này ở vài topics rồi, copy qua lại nên nhìn giống nhau lắm.

Comment

Về tác giả

Collapse

catbuituyetv Tìm hiểu thêm về catbuituyetv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X