Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[help] IP của module SIM300

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [help] IP của module SIM300

Chào các bác, em có 1 module sim300cz, em vẫn chưa hiểu lắm về quá trình giao tiếp giữa module và 1 webserver. Theo em hiểu thì khi kết nối với server thì các gói tin từ module phải đi qua gateway của nhà mạng, IP mà server nhìn thấy sẽ là IP của gateway đó. Nhưng trong manual của nó có lệnh AT+CIFSR dùng để lấy IP của device, lệnh này lại chỉ hoạt động sau khi đã connect thành công tới 1 đối tượng nào đó. Vậy IP mà em lấy được này là IP của gateway hay là của device, liệu có thể dùng IP này để connect tới device hay ko?
    Chuyện nhỏ như con thỏ,bắt thỏ mới là chuyện lớn!!!

Mình vẫn truyền data tới thiết bị qua IP mà server nhìn thấy đấy, vẫn ok mà. Còn IP trả về của lệnh AT kia ko sử dụng được

Comment

Tức là sau khi client connect với server rồi bác mới truyền data về phải ko ạ. Hay là bác khởi tạo lại kết nối mới từ server tới client? Em vẫn ko hiểu cấu trúc mạng GPRS cho lắm, có phải nó giống như cái mạng LAN lớn ko ạ, bác nào rành vụ này vui lòng chỉ em phát. Thanks.
      Chuyện nhỏ như con thỏ,bắt thỏ mới là chuyện lớn!!!

Comment

Từ server làm sao kết nối tới client được. Khi client kết nối tới server thì có IP (IP này khác với IP trả về của lênh AT+CIFSR), mình send data theo IP đó thì thiết bị vẫn nhận chuẩn. Đúng là chỗ này cũng hơi mơ hồ. Mới test với 1 chục thiết bị kết nối một lúc, ko có IP trùng nhau nào cả bạn ah

Comment

Về tác giả

Collapse

it4rb "second hand" student Tìm hiểu thêm về it4rb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X