Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về mạng điện thoại cố định không dây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về mạng điện thoại cố định không dây

Chào các bác!
    Gần đây các nhà cung cấp dịch vụ đang đưa ra thị trường loại hình điện thoại không dây, cũng dùng sim như điện thoại di động, tuy nhiên giá thành (cước phí gọi) lại rẽ hơn. Theo như mình hiểu loại điện thoại này về cơ bản hoạt động giống như điện thoại di động, tuy nhiên nó không được hỗ trợ chuyển vùng như điện thoại di động. Nó chỉ giới hạn trong một cell thuộc địa bàn mà thuê bao phải đăng ký để sử dụng. Có phải đây là lý do để cước phí nó rẽ hơn không? Bác mô làm trong Viettel hay VNPT hoặc biết thì giải thích giùm em cái.cám ơn nhiều nha, nếu có gửi tài liệu về loại này càng tốt.
    Net là nhà, máy tính là bà xã!

Viettel thì mình ko biết nhưng GPhone của Vina thì ko giới hạn vùng. Mình lắp SIM vào di động đi nhiều tỉnh vẫn ko vấn đề gì, liên lạc bình thường. Có thể nó dùng sóng di động để liên lạc, còn Viettel với EVN thì hình như có giới hạn thì phải. Sớm muộn chắc Vina cũng sẽ giới hạn thôi . Tranh thủ mang đi, gọi về nhà giá rẻ như gọi nội hạt 120 VND/ phút

Comment

Mình cũng đang rất cần tài liệu, nhất là sơ đồ mạch điện thoại cố định không dây.
      Vậy bác nào có vui lòng up lên cho e nhé. Thanks!

Comment

Về tác giả

Collapse

nghia_tdh21 Tìm hiểu thêm về nghia_tdh21

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X