Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Lg 21q95k cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Lg 21q95k cần giúp

LG 21Q95K máy có tiếng kiểm tra mất dao động 1v từ b sang e của sò . em dùng điều khiển mở vi deo cho âm lượng vân điều chỉnh to nhỏ bình thường , tắt mở điều khiển bình thường. em cảm ơn

hay nhỉ cao áp chưa hoạt động mà đã có tiếng rồi!bạn với vào nghề à!
    hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi nghiathai Xem bài viết
      LG 21Q95K máy có tiếng kiểm tra mất dao động 1v từ b sang e của sò . em dùng điều khiển mở vi deo cho âm lượng vân điều chỉnh to nhỏ bình thường , tắt mở điều khiển bình thường. em cảm ơn
      Pan không lạ nhưng cách mô tả của bạn quá mới lạ.Bạn có thể nói rõ hơn được không VD model máy và chạy những ic gì...thì ae mới có những gợi ý và hướng giải quyết pan bệnh rõ ràng hơn cho bạn được
      HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

cao áp chưa làm việc mà bạn chưa gặp à . chưa có dao động mà

Comment

Nguyên văn bởi quangminhdt Xem bài viết
          Pan không lạ nhưng cách mô tả của bạn quá mới lạ.Bạn có thể nói rõ hơn được không VD model máy và chạy những ic gì...thì ae mới có những gợi ý và hướng giải quyết pan bệnh rõ ràng hơn cho bạn được
          chạy ic tổng 9381 bạn à mình hàn lại hết mạch rồi

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
            hay nhỉ cao áp chưa hoạt động mà đã có tiếng rồi!bạn với vào nghề à!
            Có thể biết nhiều hay ít,ko thể biết hết dc.Có rất n máy ko chỉ LG đâu=c/a ko chạy vẫn có tiếng BT mà vì... vì............
            Đỗ Ngọc Hiếu
            Từ Sơn, Bắc Ninh
            Điện thoai; 0989 800

Comment

chạy ic tổng 9381 bạn à mình hàn lại hết mạch rồi
              Hàn lai mạch thì chỉ g/q vđ chập chờn thôi,cần kt những d/k cần & đủ để có H.osc bạn à,lên lần ngược lại từ Sò-b/a đệm-đèn kích-R,C-IC tổng.KT từng phần một & quan trọng là bạn cần trang bị đủ kiến thức+kinh nghiệm để biết thế nào là BT hay bất thường,rồi khúc mắc ở đâu hỏi đó thì AE sẽ dễ tư vấn & bốc thuốc sẽ chuẩn hơn ban à........
              Đỗ Ngọc Hiếu
              Từ Sơn, Bắc Ninh
              Điện thoai; 0989 800

Comment

Nguyên văn bởi dongochieu Xem bài viết
                Có thể biết nhiều hay ít,ko thể biết hết dc.Có rất n máy ko chỉ LG đâu=c/a ko chạy vẫn có tiếng BT mà vì... vì............
                e đồng ý với a là có rất nhiều đời máy cao áp chưa hoạt động vẫn có tiếng.là vì thì là do điện áp nuôi ic cs tiếng là lấy từ nguồn lên chứ không lấy từ cao áp.thứ 2 là máy đã có gần như đủ các điều kiện.hoạt động như đã có lệnh mở nguồn từ tổng tổng đã làm việc thì có tiếng và nhận remote và keypad bình thường.pal này bạn kiểm tra như a dongocchieu.và kiểm tra điện áp 8v nuôn khối H.osc nhé.chúc bạn thành công!

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                  e đồng ý với a là có rất nhiều đời máy cao áp chưa hoạt động vẫn có tiếng.là vì thì là do điện áp nuôi ic cs tiếng là lấy từ nguồn lên chứ không lấy từ cao áp.thứ 2 là máy đã có gần như đủ các điều kiện.hoạt động như đã có lệnh mở nguồn từ tổng tổng đã làm việc thì có tiếng và nhận remote và keypad bình thường.pal này bạn kiểm tra như a dongocchieu.và kiểm tra điện áp 8v nuôn khối H.osc nhé.chúc bạn thành công!
                  mình kiểm tra điện áp 8v vân bình thường bạn à .nhiều con có tiếng do mất nguồn cấp dao động nhưng con này có nguồn binh thường bấm khiển và các phím vân binh thường hết

Comment

up.....................................

Comment

anh em ngang qua giúp em cái

Comment

mình kiểm tra điện áp 8v vân bình thường bạn à .nhiều con có tiếng do mất nguồn cấp dao động nhưng con này có nguồn binh thường bấm khiển và các phím vân binh thường hết
                        Nếu mất dao động dòng bạn nên kiểm tra biến áp kích->R cấp nguồn cho biến áp kích->đèn kích->và từ chân huot (chân 33 ic 9381) có 1 R khoảng 3.3k ăn với nguồn 8v con r này chết hoặc tăng trị số cũng gây hiện tượng mất dao động
                        HỌC-HỌC NỮA-HỌC MÃI

TÌNH --> ? <-- ĐỜI

Comment

Nguyên văn bởi suativilcd
                          sax.bạn ơi máy đó không cần cao áp chạy nó vẫn có tiếng bình thường.vì CS tiếng với IC dao động,..nói chung là IC tổng với kênh chạy thẳng ở nguồn lên nó vẫn chạy BT mà.ví dụ máy sony đời T,J, G nó cũng thế.
                          trường hợp này bạn kiểm tra thêm biến áp nhỏ nhỏ Driver xem mình găp nhiều trường hợp bị gỉ đứt dây
                          thank đã ok

Comment

ok.bạn tháo đèn đệm biến áp kích dòng ra đo chân b,e xem có giao động không,nếu có mà đo đèn đệm không có hiện tượng hỏng thì bạn cứ thay mới nhé.mình gặp nhiều rồi.?làm như bạn quangminhdt.con điện trở treo lên 8v xem có bị tăng chị số không!chúc bạn thành công

Comment

Về tác giả

Collapse

nghiathai Tìm hiểu thêm về nghiathai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X