Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Truyền tín hiệu điều khiển qua đường dây 220V

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Truyền tín hiệu điều khiển qua đường dây 220V

Ai biết cách sử dụng tần số 50Hz của điện 220V để truyền tín hiệu điều khiển thì chỉ bảo giúp.Cảm ơn rất nhiều!

Tìm trong diễn đàn nhiều có đó. Nhưng mà cần khoảng cách bao nhiêu?

Comment

Bạn cho mình cái link tìm cho nhanh ,khoảng 100m

Comment

X10

Bây giờ có cách nào truyền tín hiệu điều khiển một chiếc Camera qua đường dây cấp nguồn cho nó từ xa(220),bộ điều khiển ở phía Camera dùng AT89S52 & L293,gần giống công nghệ ở hình dưới ? Rất mong sự giúp đỡ của mọi người
        Attached Files

Comment

Bạn dùng vào việc gì mà cần gấp thế.
          Mà lôi thằng thương phẩm X10 điều khiển bóng điện ra để điều khiển động cơ camera là ko ổn đâu.

Nếu chỉ để nghiên cứu nó hoạt động thế nào thì pm cho mình. ^^

Comment

Bạn cần khoảng cách bao xa? và cần truyền với tốc độ bao nhiêu? ĐỘ chính xác của điều khiển là bao nhiêu? Bạn cứ cho thông số đi rồi tôi hướng dẫn bạn cách làm!
            Cũ người mới ta!

Comment

Các bác ơi vào đây thảo luận đi. Có gì bác F giúp cho, đồng thời cũng làm cái Bõ này thêm sôi động.
              Đây nè
              http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=10252
              Regards.

"Never stop thingking!"

Comment

Khoảng cách khoảng 100m,tốc độ khoảng 500m/s,chính xác chỉ cần 90% cũng được.Cái này mình chỉ thấy trên mạng nhưng không hiểu kiểu gì.Rất mong được sự hướng dẫn chi tiết của các bạn

Comment

Xin chào. Mình là kẻ mới ra nhập đội quân. Mình cũng bắt đầu tìm hiểu về chủ đề này. Các bạn có nguồn tài liệu nào,có thể tìm ở đâu chỉ giúp nhé! Thanks very much!

Comment

Nguyên văn bởi keo_go~ Xem bài viết
                    Xin chào. Mình là kẻ mới ra nhập đội quân. Mình cũng bắt đầu tìm hiểu về chủ đề này. Các bạn có nguồn tài liệu nào,có thể tìm ở đâu chỉ giúp nhé! Thanks very much!
                    Trước đây mình cũng có làm về vấn đề này bằng con PLC ATL90 của archnetco trong nhóm INSIAP của DHBK. Mình cũng đã nghiên cứu tài liệu sau trên wiki:
                    http://en.wikipedia.org/wiki/Power_line_communication. Thân. Nguyên lí thì dễ mà thực hiện thì khó lắm, tụi mình chỉ làm cái mạch giao tiếp thôi.
                    Homepage:

Comment

Nguyên văn bởi linhDT1 Xem bài viết
                      Ai biết cách sử dụng tần số 50Hz của điện 220V để truyền tín hiệu điều khiển thì chỉ bảo giúp.Cảm ơn rất nhiều!
                      mình không biết cách nào để truyền tín hiệu qua đường dây điện, nhưng mình có biết có thiết bị làm được việc đó. Nó giống như modem của internet dùng trong mạng nội bộ gia đình hoặc công nghiệp(ví dụ nhà máy, xí nghiệp...)

Comment

mình nghĩ không một chuẩn hay công nghệ PLC nào dùng tần số 50 Hz để truyền tín hiệu đâu bạn ạ. Thường thì nó sẽ sử dụng một tần số cao (tầm 110 KHz cho đến 133 KHz) để truyền dữ liệu.

Comment

Về tác giả

Collapse

linhDT1 Tìm hiểu thêm về linhDT1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X