Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp em tìm nguồn adapter cho cái modem với ạ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp em tìm nguồn adapter cho cái modem với ạ

em có mấy cái modem mạng,cái thì ghi là input 12V-600mA,cái lại ghi là input 12V-500mA nhưng cái lại ghi là input 12V-1A,em cắm nhầm cái nguồn của con này vào con kia,vậy là cháy,các bác hướng dẫn giúp em xem nên mua ntn và chon cái mA hay A như thế nào ạ.em thấy người ta bán có cái ghi là output 12V-1A nhưng có cái ghi là output 12V-1250mA,giúp em với các bác!

Nguyên văn bởi missmancg Xem bài viết
    em có mấy cái modem mạng,cái thì ghi là input 12V-600mA,cái lại ghi là input 12V-500mA nhưng cái lại ghi là input 12V-1A,em cắm nhầm cái nguồn của con này vào con kia,vậy là cháy,các bác hướng dẫn giúp em xem nên mua ntn và chon cái mA hay A như thế nào ạ.em thấy người ta bán có cái ghi là output 12V-1A nhưng có cái ghi là output 12V-1250mA,giúp em với các bác!
    cháy là cháy thế nào:bác có kiểm tra adapter đó là AC hay DC chưa,mà bác nói cháy cái adapter hay cháy cái modem vậy.mua cục adapter dòng càng lớn càng tốt,????

Comment

quan trọng là phải chú ý xem cái giắc nguồn phần lớn là trong(+) ngoài dương, tuy nhiên lại 1 số ít là trong (-) ngoài(+)
      lên mạng mà tra cái modem thường dùng 12VDC 500mA hoặc 800mA là ổn không có vấn đề gì

Comment

Bác cần phải xem cái modem dùng nguồn AC hay DC (nếu là DC thì xem cực tính có cùng với adapter không?) còn dòng cung cấp của adapter dư càng tốt, có sao đâu.

Chúc vui.

Comment

còn phải để ý DC với AC nữa phải không các bác,em vừa xem thì em cắm nhầm cái AC 12V-1A vào cục modem DC 12V-500mA.cái modem ấy vẫn chạy nhưng cuc nguồn thì không hiểu tại sao khi em cắm vào đúng modem AC 12V-1A thì ko chạy chắc là cháy cục nguồn rồi,các bác có kinh nghiệm thì giải thích rõ về cái AC và DC giúp em với ạ!!!em chân thành cảm ơn,à thêm nữa,các bác chỉ giúp em xem mua loại nào thì ổn ạ.em nghĩ là cái 12V-1A của em nó khỏe hơn cái 12V-500mA thì cái bị cháy sẽ là cái modem chứ ạ???

Comment

các bác chỉ giáo giùm em với ạ!

Comment

Nhìn trên modem xem input là gì: AC hay DC, bao nhiêu Volt
              xong kiếm cái adapter có uotput tuong còn A thì adapter của A >= A cua modem

Comment

Tức là cháy cái Adapter à? Nó ghi Input DC thì bộ nắn và ổn áp phải ở trên Adapter, còn nó ghi Input AC thì bộ nắn và ổn áp ở trong bụng nó.

Comment

Ban bị cháy Modem hay Adapter chứ?
                  Modem hầu như chỉ dùng điện DC thôi, đúng điện áp thì không cháy được, thừa dòng không sao cả.
                  Có nhiều loại Adapter đa năng có thể chỉnh điện được điện áp từ 4,5-19V DC mà. Chỉnh được cả cực âm dương cho Jack cắm thiết bị nũa.

Comment

- mô đem hiện nay đa phần dùng cục nguồn xung bé xíu (như sạc ĐT ấy), đó là DC-chắc chắn
                    - loại cũ hơn thì dùng biến áp thường, to nặng hơn và cũng xịn hơn, cái này thường là AC
                    - xem trên cục nguồn là biết ngay, còn phía cái mô đem thì mình cũng hông để ý lắm nó có ghi hay ko...

Comment

Về tác giả

Collapse

missmancg Tìm hiểu thêm về missmancg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X