Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đồ mạch của tổng đài nội bộ PABX

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sơ đồ mạch của tổng đài nội bộ PABX

chào các anh chị! em đang tìm hiểu về tổng đài PABX nhưng tìm hoài mà không thấy sơ đồ mạch nguyên lý và nguyên tắc hoạt động của nó. Anh ,chị nào biết về cái này thì giúp giùm em. Có sơ đồ nguyên lý thì hay quá!
    Em cảm ơn!

Mỗi tổng đài có sơ đồ mạch riêng. Và thông thường thì người ta không cho người ngoài biết đâu. Nếu bạn muốn biết thì tìm một cái phần cứng nào bị hư về vẽ lại.
    Còn nếu muốn biết về phần cứng của tổng đài nội bộ một cách khái quát thì bạn tìm một cuốn luận văn tốt nghiệp thiết kế thi công tổng đài ở các trường đại học về xem. Trong đó nói ro hơn.

Comment

anh big_sky có biết chỗ nào có bán cái PABX cũ không(loại nào cũng được,không chạy cũng được), giá khoảng bao nhiêu 1 cái. rẻ thì còn mua đựơc chứ đắt quá thì ặc ặc....

Comment

Bạn nên mua loại VN làm thì đọc mạch hơn vì linh kiên gần với mình hơn. Còn của TQ thì củng dể nhưng có một số IC mình không có.
        Ra chợ đồ củ tìm trước, thấy thì mua luôn, không thì mới tìm chổ khác.

Comment

mình đang làm đồ án về tổng đài nội bộ. Ạ có sơ đồ nguyên lí ko cho mình xin zí. Thax.

Comment

mình có thể giúp bạn,bạn đang ở đâu , mình chuyên làm về tổng đài

bạn muốn tham khảo hay nghiên cứu về phần cứng , nhìn chung nó có rất nhiều khối , nguồn ,thuê bao , chuyển mạch (sw ), trung kế , DTMF giải mã ........... nếu ở HÀ NỘI THÌ NGOÀI GIỜ LÀM VIỆC BẠN CÓ THỂ ĐẾN MÌNH HỖ TRỢ CHO

Comment

Chào bác "tongdaiadsun", e cũng đang làm ĐATN về tổng đài nội bộ. Nếu bác ra tay giúp đỡ thì tốt quá. E ở HN, bác cứ nt cho e địa chỉ và đt rồi e sẽ đến gặp bác. Hoặc bác có thể gửi mail cho e. (mail: thevinhptz@gmail.com; đt: 0988 55 99 62) Thanks!

Comment

chao anh (chi) co the guu vao mail cho em duoc ko

Comment

bạn có thể cho minh biết địa chỉ email hay sdt của bạn k? email của minh tanthoiminhnguyet123@gmail.com

Comment

[QUOTE=tongdaiadsun;325604]bạn muốn tham khảo hay nghiên cứu về phần cứng , nhìn chung nó có rất nhiều khối , nguồn ,thuê bao , chuyển mạch (sw ), trung kế , DTMF giải mã ........... nếu ở HÀ NỘI THÌ NGOÀI GIỜ LÀM VIỆC BẠN CÓ THỂ ĐẾN MÌNH HỖ TRỢ CHO[/Q
                    bạn cho minh biết địa chi của bạn dc không?

Comment

Các bạn nào làm đồ án về tổng đài nội bộ thì tốt nhất cứ chọn làm hãng Panasonic cho nó nhiều tài liệu, chứ các hãng khác thì các cty chúng nó ém hết tài liệu rồi, ko share đâu.
                      Cá nhân mình đi làm tổng đài nhiều nên tài liệu panasonic rất nhiều.
                      còn các hãng Alcatel, Siemen. LG... thì chỉ có người cty mới có tài liệu,
                      Luan Nguyen ( Chuyên thiết kế mạch điện tử | Làm mạch in )

Comment

Về tác giả

Collapse

nc2 Tìm hiểu thêm về nc2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X