Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi về kiểu kết nối cáp giữa 2 router ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi về kiểu kết nối cáp giữa 2 router ?

Chào mọi người, em đang tập tành làm lab CCNA trên Cisco Packet Tracer, chả là em đang băn khoăn tại sao có lúc thì kết nối 2 router = Cáp Cross Over qua cổng Fast Ethernet có lúc thì kết nối bằng cáp Serial DTE/DCE qua cổng Console ? Không biết chúng khác nhau thế nào và để làm gì ? (kết nối 2 router = Cáp Cross Over qua cổng Fast Ethernet khi nào ? và Serial DTE/DCE qua cổng Console khi nào ?)xin mọi người giải thích giúp ?

P/s: tại em có bài lab nó nói dùng 3 router tên là 1 2 và 4, nó nói nối router 1 với 2 qua cổng Fast Ethernet còn nối router 1 với 4 qua cổng Console nên em băn khoăn.

có ai biết ko ?

Comment

Thành viên diễn đàn nghèo lắm. Mấy ai đủ tiền chơi với Cisco.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Bạn sang vntelecom.org bên ấy chuyên về mạng mà hỏi ấy !
        -------------------------------CHẠY THEO HAY LÀ CHẾT------------------------

Comment

Nguyên văn bởi Nobility_vnn Xem bài viết
          Bạn sang vntelecom.org bên ấy chuyên về mạng mà hỏi ấy !
          Nguyên văn bởi bqviet Xem bài viết
          Thành viên diễn đàn nghèo lắm. Mấy ai đủ tiền chơi với Cisco.
          2 bác cứ khiêm tốn làm em ngại, các bác ĐTVT đầu tư mảng sít cô không kém bên Mạng máy tính bọn em đâu.

Comment

Rồi trả lời giúp bạn cái này luôn !
            Theo như mình nghĩ và biết thì cái đó đơn giản là khi 2 port Ethernet rảnh thì ta ngắn vào đó để chạy thôi..khỏi phải đánh lệnh cấp Clockrate 64000 làm gì...Nhưng đa phần là dùng cáp Serial vì 2 port kia để cấm vào Swith cấu hình Vlan hay là cho nhưng mô hình mạng lớn hơn.Chỉ đơn giản vậy thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

ittc Tìm hiểu thêm về ittc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X