Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mình cần tư vấn.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mình cần tư vấn.

Chào mọi người ,cho mình làm phiền chút,mình là dân..... cơ điện tử . Hiên là sinh viên năm 1. Mình định mua máy tính để bàn ,loai tinh thể lỏng,nhưng lại lúng túng ko bik nên mua loai máy nào,của hãng nào cho phù hợp.... mình cần loại máy có cấu hình tốt, phù hợp với chuyên ngành,và ...dùng lâu dài nữa, hi.uh tiện thể bạn nào chỉ giúp mình....cách đoc mấy thông số kỷ thuật với, minh nhìn vào chả biết đâu mà lần,ko bik thông số nào là của ổ cứng ,hay.....nhu cái này chẳng hạng :

Thông tin sản phẩm: HP Pavilion A6318L GZ733AA
    Intel Core 2 Duo E4500 2*2.2GHz/2Mb L2 Cache/ 800MHz FSB 64bit, Intel GMA 950 Up to 128MB(Vista Share), Chipset Intel, 1024Mb DDR2/250Gb SATA, DVD-RW, Nic 10/100Mbps, 15 in 1 Card, DOS

Mọi người giúp mình với. Minh thank you trước.

đọc này

Nguyên văn bởi kinglong1 Xem bài viết
    Chào mọi người ,cho mình làm phiền chút,mình là dân..... cơ điện tử . Hiên là sinh viên năm 1. Mình định mua máy tính để bàn ,loai tinh thể lỏng,nhưng lại lúng túng ko bik nên mua loai máy nào,của hãng nào cho phù hợp.... mình cần loại máy có cấu hình tốt, phù hợp với chuyên ngành,và ...dùng lâu dài nữa, hi.uh tiện thể bạn nào chỉ giúp mình....cách đoc mấy thông số kỷ thuật với, minh nhìn vào chả biết đâu mà lần,ko bik thông số nào là của ổ cứng ,hay.....nhu cái này chẳng hạng :

Thông tin sản phẩm: HP Pavilion A6318L GZ733AA
    Intel Core 2 Duo E4500 2*2.2GHz/2Mb L2 Cache/ 800MHz FSB 64bit, Intel GMA 950 Up to 128MB(Vista Share), Chipset Intel, 1024Mb DDR2/250Gb SATA, DVD-RW, Nic 10/100Mbps, 15 in 1 Card, DOS

Mọi người giúp mình với. Minh thank you trước.
    Intel Core 2 Duo E4500 2*2.2GHz cái này khỏi nói
    2Mb L2 Cache cái này là bộ nhớ đệm của chip
    800MHz FSB 64bit cái này xung hệ thống của chip
    Intel GMA 950 Up to 128MB(Vista Share) con card màn hình share
    1024Mb DDR2/ ram 1 g

ẹc con máy này là máy đồng bộ hả onboard tất <== đắt lòi mắt mà ko hiệu quả
    chọn linh kiệm rời mà lắp
    học + chơi nên lắp :
    chip E2200 thôi
    main làm con G31EP
    card hình làm con Giga256(share512 )mà dùng
    Ram làm 2 chú mỗi chú 1 G