Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm thế nào cho USB 3G thu sóng mạnh hơn?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Các bạn pm yahoo hỏi rất nhiều , các bạn xem thêm tại đây : Tự làm anten Wi fi

Comment

Nguyên văn bởi anhdat101 Xem bài viết
      em chang biet mua cap utp o dau , cap utp la cap gì vậy anh chi giup thanks nhiu
      Cái này ra hàng máy tính kêu nó bán cho mấy met dây cáp Lan là nó biết

Comment

Anh tom cho em hỏi cái...em mở Mod và tự chế cột sống...lúc đâu em không kiểm tra cường độ sống là bao nhiêu. Nhưng khi em chế xong tình cờ đọc được bài này nên em kiểm tra...thấy nó dao động từ 91%->98%...Như vậy có đk gọi là chế thành công không ạ! Đoạn dây của em tầm 1m thôi + PC để trong phòng..????

Comment

mấy cái dây nối dài này chỉ thích hợp với pc thối chứ với lap thì cổng usb không đủ điện áp là máy không có nhận usb được mình đã từng làm với dây 3m nhưng không thành công,định mod 1 cái nguồn ngoài cho usb chỉ gắn 2 dây tín hiệu vào lap thôi không biết được không nhỉ,có bác nào thử chưa

Comment

chao ban minh o dong nai , minh co 3 cai nhu ban can do ,

Comment

cái này hay ak nha, nhưng em cũng có cùng thắc mắc như bạn kia, liệu có thể dùng nguồn ngoài cho USB3G để kéo dài khoãng cách ra đucợ không ta. hi

Comment

theo mình nên đặt bên cạnh cái usb 3g đó 1 cái đt có lắp sim cùng mạng vs cái usb 3g đó, đảm bảo mạng sẽ ngon hơn đáng kể (đã kiểm nghiệm thực tế)

Comment

Hình mới nhất antena cho USB 3G có quạt làm mát luôn
                  Attached Files

Comment

Chế Thêm ANT Cho USB 3g Viettel ...Dơn giản nhất mà hiệu Quả Cao

Chào Các bác tình hình là khi em lang thang trên google.com thấy các bác ...và rất nhiều người đã sáng chế ra rất là nhiều loại ANT cho USB 3g ..có người thì làm thành cái chảo thu sóng vệ tinh ...có người thì nói dây dài rồi đem lên mái nhà ... phải cấp bằng sáng chế cho mấy bác này

thực chất thì các bạn chưa hiểu được cấu tạo của Dcom 3g ...

tớ nói sơ qua phần sóng thu và sóng phát của Dcom 3g . cấu trúc hoặt động của nó củng giống như điện thoaị di động
                    có sóng phát và sóng thu và dùng chung 1 anten

phần cứng của USB 3g thiết kế rất gọn gàng đẹp mắt , nhưng nó có một lổi là nhà sản suất không thích hợp ANT . mà chỉ thu sóng bằng đường mạch in rộng khoẳng 1 cm ...

nớ nói tới đây thì có lẻ các bác củng hiểu ....

sóng 3g và 2g ... không giống như vệ tinh đâu ..các bác đừng phí công làm mấy cái chảo vệ tinh nửa

và tớ củng share cho các bạn một cách làm nhanh mà gọn ... nhưng phải tháo cái USB 3g ra nhá
                    có gì thì PM Yahoo Tớ nhá : boy.xlnh

chuẩn bị một sợi dâu đồng . dài khoản 25cm
                    1 cái mỏ hàn và chì hàn
                    1 cái kéo hoặc kềm để cắt dây đồng

... dùng kéo cạo lớp chác điện ở 1 đầu dây đồng ..
                    mở tung cái dcom ra và tìm ANT của dcom ..
                    dùn kéo cạo lớp màu xanh để hở ra lớp đồng rồi dùng chì hàn sợi dây đồng vào đó

lắp ráp cái dcom lại và sài thử

nếu có hiệu quả các bác cấp bằng sáng chế cho tớ nhá

đây là cái demo Dcom 3g VIETTEL E173eu-1

Click image for larger version

Name:	Ảnh000.jpg
Views:	1
Size:	128.3 KB
ID:	1364261
                    Click image for larger version

Name:	Ảnh006.jpg
Views:	1
Size:	138.4 KB
ID:	1364262
                    Attached Files

Comment

mình thờng dùng iphone bắt 3G cho laptop dùng luôn nhưng có nhiều chỗ sóng yếu quá không có mạng 3G mà con này thì khôg tháo ra để lắp anten được hjhj
                      Never forget who you are!

Comment

Nguyên văn bởi Boy.Xinh Xem bài viết
                        Chào Các bác tình hình là khi em lang thang trên google.com thấy các bác ...và rất nhiều người đã sáng chế ra rất là nhiều loại ANT cho USB 3g ..có người thì làm thành cái chảo thu sóng vệ tinh ...có người thì nói dây dài rồi đem lên mái nhà ... phải cấp bằng sáng chế cho mấy bác này

thực chất thì các bạn chưa hiểu được cấu tạo của Dcom 3g ...

tớ nói sơ qua phần sóng thu và sóng phát của Dcom 3g . cấu trúc hoặt động của nó củng giống như điện thoaị di động
                        có sóng phát và sóng thu và dùng chung 1 anten

phần cứng của USB 3g thiết kế rất gọn gàng đẹp mắt , nhưng nó có một lổi là nhà sản suất không thích hợp ANT . mà chỉ thu sóng bằng đường mạch in rộng khoẳng 1 cm ...

nớ nói tới đây thì có lẻ các bác củng hiểu ....

sóng 3g và 2g ... không giống như vệ tinh đâu ..các bác đừng phí công làm mấy cái chảo vệ tinh nửa

và tớ củng share cho các bạn một cách làm nhanh mà gọn ... nhưng phải tháo cái USB 3g ra nhá
                        có gì thì PM Yahoo Tớ nhá : boy.xlnh

chuẩn bị một sợi dâu đồng . dài khoản 25cm
                        1 cái mỏ hàn và chì hàn
                        1 cái kéo hoặc kềm để cắt dây đồng

... dùng kéo cạo lớp chác điện ở 1 đầu dây đồng ..
                        mở tung cái dcom ra và tìm ANT của dcom ..
                        dùn kéo cạo lớp màu xanh để hở ra lớp đồng rồi dùng chì hàn sợi dây đồng vào đó

lắp ráp cái dcom lại và sài thử

nếu có hiệu quả các bác cấp bằng sáng chế cho tớ nhá

đây là cái demo Dcom 3g VIETTEL E173eu-1

[ATTACH=CONFIG]48908[/ATTACH]
                        [ATTACH=CONFIG]48909[/ATTACH]
                        để dây đồng lòng thòng tốn diện tích quá. nếu gập sợi dây đồng đó lại cho gọn thì hiệu quả có giàm không?

Comment

hàn sơi dây đó vào chỗ nào vậy bn. chỉ rõ hơn cho mình đc ko

Comment

mình cũng có một cái usb 3g viettel mf190s tháo ra tìm chẳng biết chỗ anten đâu mà hàn,bạn chỉ cho mình với.thanks.

Comment

Mình có cái E1750 có ai unlock được chưa vậy. Mình cũng có lần tháo cái Dcom ra dùng 1 cọng dây đồng quấn tròn lại( quấn như cuộn dây trong mấy cái radio cũ ấy). một đầu cắm vào cái anten, thấy sóng cũng được cải thiện phần nào nhưng không đáng kể. Hoặc các bạn có thể dùng lon nước ngọt hay lon bia cũ cắt ra cung ngon lắm

Comment

Wow. Chắc phải làm thử theo chỉ dẫn của mấy bác quá
                                -----------------------------------------------------
                                hotdeal|cungmua|cucre | vndeal |dealmoi

Comment

Về tác giả

Collapse

dthieu2011 Tìm hiểu thêm về dthieu2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X