Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm thế nào cho USB 3G thu sóng mạnh hơn?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

khi chạy nóng lắm, sóng chập chờn thì sờ vào còn thấy rát tay dấy chứ

Comment

Click image for larger version

Name:	dcom nhanh2.bmp
Views:	1
Size:	340.9 KB
ID:	1365908
      hôm qua em tải hộ đứa bạn bộ phim hết din 5G,
      em để máy thâu đêm tới sáng dậy thì thấy còn tập cuối đang tải,
      sờ vào dcom thì thấy nóng cháy tay
      bây giờ em đang đánh bộ Tiền Là Tất Cả HD - One For The Money 2012
      tốc độ đấy ạ, có cần gì ANT đâu
      nhưng
      bác có cá ANT dài 25cm ơi,
      chỉ cần thêm mẩu dây điện lõi đồng dài tầm 10 cm là ok lắm rồi...
      Viettel có nhiều trạm phát mà ng ta gọi là pin hay cái gì đó ý, nếu dcom của bạn bắt vào pin mà nh ng đang load thì chậm là đúng rồi
      -> ngắt kết nối và kết nối lại để chuyển sang pin ít ng dùng hơn (mình nghĩ thế)
      còn vấn đề tốn kém thẻ nạp..có ai quan tâm thì alo mình theo nick manhhung894 nhé
      mình thì sợ tốn tiền điện chạy máy tính thôi..
      a di đà phật

Comment

mình cũng dùng usb3g 7.2 của viettel chạy cũng nhanh nhưng may quá không bị chóng mặt .

Comment

Ới trời. sao mà khổ quá với thằng 3G này vậy. bạn tháo cái vỏ của nó ra cắm lại xem sóng sánh thế nào. Với lại nếu sóng yếu nên đặt là gprs không đặt hspa

Comment

Thực ra mình thấy cách hiệu quả nhất là làm thế nào đưa được cái USB lên cao và định hướng về trạm BTS ( dùng anten parapol hoặc vỏ lon )
            Nối dài dây USB mình đã thử kể cả cấp nguồn ngoài, 3m đã ko nhận .
            Phương án ổn định nhất là mua một cái router có cắm được USB 3g ( vd tp-link TL-MR3220 khoảng 500k).
            Dây lan nối dài thoải mái. có thể mod để cấp nguồn cùng dây lan luôn cho gọn ( dùng 7809 hoac LM2576 ).
            Bán có thể để ở bất kì đâu mà có được luôn sóng Wifi.

Comment

chả hiểu gì về 2G và 3G
              chả hiểu gì về sóng
              haiz...
              anten cứ càng dài càng bắt sóng tốt thì em làm hẳn cái 100m cho máu
              hehe... anten dài bằng (2K+1).lamda là ok
              anten? thằng làm ra cái dcom nó tính rồi, mình mắc thêm thì lại phải tính lại
              dcom mình dùng chủ yếu để download
              a di đà phật

Comment

Ai nói gì nói dùng chảo hướng về BTS là đ nhất . ai dùng nấy biết

Comment

Bạn thử Sử dụng Wi-fi Router di động xem thế nào, bạn mua 1 Wi-fi Router di động sau đó cắm usd 3g vào, tốc độ như dùng wifi thật
                  CÔNG TY TNHH THUƠNG MẠI & DỊCH VỤ ANH MINH với các sản phẩm | đa dạng, giá hợp lý

Comment

làm cái dầy kéo dài cổng USB ra tránh ảnh hưởng từ của máy hình như cũng có sóng mạnh hơn

Comment

Bạn nên nghĩ tới cách bóp băng thông bạn ạ , bạn tham khảo ở đây : Hướng dẫn Tổng hợp các cách phá băng thông 3G Viettel đã share trên Forum
                      Nếu ko thì bạn xem cách làm ăng ten chảo - thủ công ấy , cho cái USB 3G gắn vào trọng tâm của ăng ten, mà ăng ten này bạn có cái vợt/vỏ quạt bị hỏng ấy , buộc dây vào sao cho tiết diện lớn nhất có thể

Comment

- mình đã thử rùi, các bạn cứ tháo tung vỏ cái USB 3G ra đảm bảo tốc độ hơn đáng kể, chỗ mình sóng cực yếu, khi lắp vỏ gần như ko vào được mạng, ấy mà bỏ vỏ ra thì vô mạng ngon tốc độ cũng được 1-:- 2 mbit/s
                        - cũng đã thử hàn gắn anten ngoài nhưng lắp vỏ vào thì thua xa là ko lắp vỏ ko cần gắn thêm gì vào hết. và lâu nay cái USB của mình có thể nói là "khỏa thân" dù biết là nguy hại nhưng cũng đành vậy, cái dây nối dài 5m chỉ còn tác dụng nối cho USB vào chỗ an toàn...

Comment

Số sướng sống ở chỗ sóng khỏe toàn max băng thông 7Mbps

Comment

dùng anten radio là sao vậy bác, còn em dùng dây nối dài USB 5m sao USB 3G không nhận tín hiệu mặt dù đèn xanh vẫn cháy,,, thay dây 1m thì hoạt động bình thường,.... nhờ các pro giúp tý,,,, em đã dùng ATCD v2 lun rùi,,,, làm anten chảo lun rùi,,,nhưng ban đêm tronh nhà chỉ có 25% - 37% HSPA thui, chỉ được khoãng 150k/s. xem youtube chã được,,,, chán thật,,,,,,

Comment

Công nhận vào đày điều quá ,vào đây xem được nhiều điều hay quá ,thanks các bác

Comment

Nguyên văn bởi chickendim Xem bài viết
                                chả hiểu gì về 2G và 3G
                                chả hiểu gì về sóng
                                haiz...
                                anten cứ càng dài càng bắt sóng tốt thì em làm hẳn cái 100m cho máu
                                hehe... anten dài bằng (2K+1).lamda là ok
                                anten? thằng làm ra cái dcom nó tính rồi, mình mắc thêm thì lại phải tính lại
                                dcom mình dùng chủ yếu để download
                                dcom tính tiền ác vậy mà bác dùng để download được à??
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

dthieu2011 Tìm hiểu thêm về dthieu2011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X