Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp giùm em sữa chiếc đtdđ voi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp giùm em sữa chiếc đtdđ voi

chiếc đt Lg Kg800 cua em bấm số 2,5,8,0 ko đc , lâu lâu thì lại bấm đc , em lấy ra chùi sơ thì bấm đc , nhưng đc lúc thì lại ko bấm đc , nghe mọi người nói là bị socket chi đó nhưng em ko biết , mong mấy huynh giúp đỡ với

Bạn tháo ra kiểm tra lại sk, nếu bạn có đồng hồ or oc ci lô thì nến đo những phím 2580 đó.coi điện áp ra có đủ không ,hay là có chạm không, nếu chưa hết nữa thì mình sẻ nói tiếp vì nó cũng không khó nhưng cũng không dễ ,chỉ có điều rất dể nhấm lẫn xang bệnh khác nếu như không tét chính xác.

Comment

hu hu

xin nói rõ thêm với bạn là mình ko phải là sợ sữa đt , mới hồi nãy mình mới tháo ra , lắp vào lại bấm đc rùi nhưng k biết hồi nó có hỏng lại ko nữa , mong là ko , mình tính đem ra quán nhưng ko an tâm , ko biết có phải socket là hai cái dính liền giữa cái hệ điều hành với hệ điều hành bàn phím ko nữa , nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn , mong giúp đỡ thêm

Comment

Nếu bạn không phải thì không nên nghịch nó nếu không muốn đổi dt, còn nếu bạn muốn vọc cho biết thêm thì mình có thể hướng dẫn cho bạn trong tầm hiểu biết của bạn thôi.Trên bàn là một dãy phím có dãy dẫn ra ngoài và nó chạy xuống dưới vào một cụm nào đó, thì đó là sk ,chổ đó gắn xuống main chính . Có những bệnh rất dể như bạn nói chỉ cần tháo ra chùi la ok.Có thể máy của bạn chỉ có bệnh đó thôi.

Comment

trước tiên la thanks bạn

uh , cảm ơn bạn nha , hiện nay mình đang dùng 1 ngày rùi mà ko thấy hiện tượng gì cả , chắc ổn rùi đó , thanks bạn nhiều nha , mà hình như gắn ko kĩ sk cũng bị hiện tượng đó phải ko , đt của mình ,mình đã tháo ra đc 2 lần và mình cảm thấy vui lắm , biết rõ về đt của mình , khi nó bị bệnh nào thì mình cũng biết , hehe , có gì hồi cho mình biết thêm nha , chắc mình theo học ngành này quá

Comment

Mong bạn giúp đỡ thêm

ồh ! bạn thật là hay , cái hiện tượng mà bạn nói là ko zô đủ điện đúng rùi đó , mình tháo ra gắn chặt vào mà giờ ko có hiện tượng nào cả , mà nè cái máy mình hay thật , tai phone gắn vào nghe nhạc thì bình thường , nhưng cục sạ gắn vào nó ko nhận nên mấy bữa nay mình sạc Pin bằng cục sạc đa năng miết ( sợ hư máy quá ) , ma mình nhìn vào chỗ sạc Pin với tai phone thì bị lát miếng , mong bạn giúp đỡ

Comment

bạn chùi lại chỗ tiếp xúc giữa bàn phím và main đó bạn
              |

Comment

Về tác giả

Collapse

thanh7401 Tìm hiểu thêm về thanh7401

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X