Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho hỏi lấy tính hiệu DTMF từ điện thoại ra MT8870

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho hỏi lấy tính hiệu DTMF từ điện thoại ra MT8870

Mình làm đồ án kĩ thuật. Tình hình là cần lấy DTMF từ 1 cái điện thoại ra cho con MT8870 xử lí mà mình không biết có phải lấy từ cái dường dẫn ra loa phải không? Và 2 dây đó làm sao để xác định dây nào là đất.

Thường thì khi ta bấm gọi ta nghe ở loa tiếng kêu của DTMF, vì thế việc lấy tín hiệu DTMF từ dây loa là được.
    Còn dây nào là đất thì rõ rồi, dây nào nối đất là dây đất.

Chúc vui.

Comment

Mình mở ra chỉ thấy 2 chấm tiếp xúc với loa thôi, nó phủ bảo vệ cả nên không xác định nổi.

2 dây ra loa trong (nghe được dtmf) là 2 chấm tròn gần cái sim đấy. Có cách nào đo xác định không?

Comment

Nguyên văn bởi Dreamy_Sailo Xem bài viết
        Mình mở ra chỉ thấy 2 chấm tiếp xúc với loa thôi, nó phủ bảo vệ cả nên không xác định nổi.

2 dây ra loa trong (nghe được dtmf) là 2 chấm tròn gần cái sim đấy. Có cách nào đo xác định không?
        Bạn lấy đồng hồ rồi đo chân của nó với GND ... nếu cái nào chập đất thì nó là Đất .
        Nếu 2 đầu ra đó chẳng cái nào chập đất ( BTL ) chẳng hạn ... thì lấy 1 cái tụ nhỏ ( cỡ 100uF chích nào cái chân đó ) ... nối tụ vào loa ... nối đầu loa còn lại vào GND ... rồi thử ... thẳng nào kêu ( tiếng DTMF ) thì sài thôi . Cả 2 chân mà kêu thì càng tốt ... sài chân nào cũng được !
        Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nhìn 2 dây loa như thế kia chắc mạch công suất kiểu BTL rồi. Bạn làm như bác QD hướng dẫn xem sao
          Thất nghiệp :(

Comment

ai cho em hỏi nếu thu DTMF có cả tần số nhiễu nữa thì hướng giải quyết lọc nó như thế nào ak

Comment

Mach DTMF mua ở đâu vậy mấy Bạn biết chỉ mình mua với

Comment

mua IC về làm thì rẻ, HN thì có chợ trời, Mình Hà...SG thì có Nhật tảo. Mua modul thì giá cao hơn
                caoson.vnatr@gmail.com
                Thiết kế mạch điện tử
                0914024690

Comment

Nguyên văn bởi caoson_vnatr Xem bài viết
                  mua IC về làm thì rẻ, HN thì có chợ trời, Mình Hà...SG thì có Nhật tảo. Mua modul thì giá cao hơn
                  Còn mình đang ở cần thơ thì sao
                  Mà mình ko có thiếc bị để nap chíp làm sao! mua cho khỏe. Mà ko biết cần thơ chổ nào bán nữa ai biết chỉ với

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvanty Xem bài viết

Còn mình đang ở cần thơ thì sao
                    Mà mình ko có thiếc bị để nap chíp làm sao! mua cho khỏe. Mà ko biết cần thơ chổ nào bán nữa ai biết chỉ với
                    cái đó không cần nạp chíp. IC chuyên dụng chứ không phải VXL

Comment

Nguyên văn bởi minhhiep_109 Xem bài viết

cái đó không cần nạp chíp. IC chuyên dụng chứ không phải VXL
                      Em định mua cái midule MT8870 DTMF về làm thử.anh biết về thiếc bị đó ko chỉ em chân nào có thể đấu ra rơle relay 5vol vậy em chư hiểu về mạch này cho lắm vất vả hổm rài mà chưa được zì mong được sự giúp đở thanks nhiều

Comment

Nguyên văn bởi nguyenvanty Xem bài viết

Em định mua cái midule MT8870 DTMF về làm thử.anh biết về thiếc bị đó ko chỉ em chân nào có thể đấu ra rơle relay 5vol vậy em chư hiểu về mạch này cho lắm vất vả hổm rài mà chưa được zì mong được sự giúp đở thanks nhiều
                        nói dễ hiểu thì thiết bị đó sẽ lấy tín hiệu từ tai nghe đt, như khi mình bấm phím số 0 -> 9, nó cho tương ứng 10 đầu ra, mình muốn lấy chân ra nào kích transistor lên cũng được.

Comment

Về tác giả

Collapse

Dreamy_Sailo Tìm hiểu thêm về Dreamy_Sailo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X