Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mã sửa sai (Error correction)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mã sửa sai (Error correction)

Hiện tôi đang cần tài liệu liên quan đến mã sửa sai (Error Correction) như mã Hamming, Viterbi,... và môi trường truyền dẫn là viba, rất mong các bác ai biết giúp đỡ tài liệu : Tổng quan về mã sửa sai, một số loại mã hay sử dụng, loại hay sử dụng trong các thiết bị viba,... Mong các bác giúp đỡ

Trong quyển Mạng truyền thông CN của HMS có đề cập đến vấn đề này, bạn có thể dùng nó để tham khảo.

Comment

anh www9van ơi ! ngày xưa thầy Hoàng Minh Sơn cho anh mấy điểm 10 vậy !!!

Comment

Tớ đã từng xem qua quyển MTTCN của thầy S và nhớ hình như nó có phần mà NAD quan tâm, hhe hi chứ làm gì có điểm giả gì ở đây chứ, cậu nói làm tơ chạnnh lòng, suốt 5 năm ĐH tớ ko được diểm 10 bao giờ đâu hic hic

Comment

hê hê !!!
          Em thấy nah đi đâu cũng rao quyển đó ! nhưng thú thực quyển đó hay thật em cũng rất khoái quyển đó !
          Cho tới giờ nó vẫn là vô tiếng việt địch trong các quyển sách về MTTCN mà em đọc (vì em chỉ biết mỗi quyển đó thôi) !!!

Comment

Nguyên văn bởi nad Xem bài viết
            Hiện tôi đang cần tài liệu liên quan đến mã sửa sai (Error Correction) như mã Hamming, Viterbi,... và môi trường truyền dẫn là viba, rất mong các bác ai biết giúp đỡ tài liệu : Tổng quan về mã sửa sai, một số loại mã hay sử dụng, loại hay sử dụng trong các thiết bị viba,... Mong các bác giúp đỡ
            Mình ko rành lắm về tài liệu tiếng Việt, mình chỉ giới thiệu cuốn sác cơ bản có thể tham khảo về ECC la Digital Communications- G. Proakis, hay tốt hơn là Art of Error control coding

Còn về ECC nào phù hợp với viba channel ... mình nghĩ bạn nên tìm hiểu về convolution Codes hay Turbo Codes ( parallele). Vì thật ra Hamming Block codes cho performance ko tốt. Bạn có thể search google hay google scholar đẻ tìm tài liệu.
            Last edited by Duc_NT; 09-05-2007, 17:45.

Comment

Về tác giả

Collapse

nad Tìm hiểu thêm về nad

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X