Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch thu phát RF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch thu phát RF

Tớ mua đc một cái mạch thu phát 380Mhz.Khoảng cách khoảng 300m.Diều chế OOK, mã manchester.Nhưng mấy con linh kiện trên đó bị xóa hết nhãn mác rồi
    Mạch phát dùng một con gì đó (đèn phát)
    Mạch thu có một con IC 14 chân (kiểu DIP2x7 ấy).
    Anh em nào biết chỉ giáo chút
    có sơ đồ cho xin luôn

Hic thế này còn khó hơn bài toán hộp đen.Chịu thôi, bác nào cao tay thì giúp.Bác nên xem sản phẩm đó thuộc hãng nào hay là hàng TQ.Hàng TQ thì chịu chết còn hàng chính hãng thì may may may ra có sơ đồ.

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
    Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

Nguyên văn bởi hoangdai Xem bài viết
      Hic thế này còn khó hơn bài toán hộp đen.Chịu thôi, bác nào cao tay thì giúp.Bác nên xem sản phẩm đó thuộc hãng nào hay là hàng TQ.Hàng TQ thì chịu chết còn hàng chính hãng thì may may may ra có sơ đồ.
      Nếu mình không nhầm thì cái đó sử dụng nhiều trong chuông cửa từ xa của trung quốc, trước đây mình có xem qua và chưa kịp vẽ lại, mã khoá sử dụng bằng cách chuyển mạch GND và V trên mạch in. bạn mua một cái giá khoảng vài chục nghìn xem chơi.

Comment

uhm.Tớ mua rồi đấy.Mạch của công ty Quế Dương ấy.(Việt nam).Đang vẽ lại sơ đồ nguyên lý.Tớ muốn hỏi con IC ấy tên là gì.Anh em nào biết thì chỉ giáo tí cho nhanh ấy mà.Đỡ phải mò.

Comment

cứu em với các anh chị oi em dang lam mach may thu phat hong ngoai dung diêu chê tần số xung (bộ đàm thoại dùng hông ngoại) ma chưa chạy ai biet thi chi giup em di

Comment

Nguyên văn bởi lamson08 Xem bài viết
            cứu em với các anh chị oi em dang lam mach may thu phat hong ngoai dung diêu chê tần số xung (bộ đàm thoại dùng hông ngoại) ma chưa chạy ai biet thi chi giup em di
            bạn đưa mạch lên trên này anh xem giúp cho! chứ nói ko ko thì ạnh em có muốn giúp thì cũng chẳng biết đâu mà lần!

Comment

Nguyên văn bởi noname_star Xem bài viết
              Tớ mua đc một cái mạch thu phát 380Mhz.Khoảng cách khoảng 300m.Diều chế OOK, mã manchester.Nhưng mấy con linh kiện trên đó bị xóa hết nhãn mác rồi
              Mạch phát dùng một con gì đó (đèn phát)
              Mạch thu có một con IC 14 chân (kiểu DIP2x7 ấy).
              Anh em nào biết chỉ giáo chút
              có sơ đồ cho xin luôn
              Bạn xem lại đi nhé, bộ thu-phát dùng 2 con IC mã và giải mã là CS5x11 và CS5x12 (x=2 hoặc 5, hình như là 2 thì phải vì lâu rồi không nhớ rõ), có một điều mình nhớ là anten thu phát là dưới dạng mạch in, khi làm nhưng mạch in cho phần cao tần thì cần lưu ý đến xử lý mạch in đường đất (GND) và bố trí linh kiện. Chúc Bạn thành công nhé

Comment

Nguyên văn bởi noname_star Xem bài viết
                uhm.Tớ mua rồi đấy.Mạch của công ty Quế Dương ấy.(Việt nam).Đang vẽ lại sơ đồ nguyên lý.Tớ muốn hỏi con IC ấy tên là gì.Anh em nào biết thì chỉ giáo tí cho nhanh ấy mà.Đỡ phải mò.
                Chắc hàng của bác queduong ở trên forum, có gì PM trực tiếp bác ấy đi. Bác ấy mà không nói thì mọi người trên này có biết có lẽ cũng kô nói.
                Some rights reserved!

Comment

lam sao ban biet duoc mach thu phat do la 380mhz.Mach su dung dieu khien thong thuong rât it dùng tan so nay. Neu ban muon tham khao ve mach thu phat RF thi ra cho mua lay mot bo mic khong day gia khoang 300k ve ma copy.
                  |

Comment

Bạn có chắc là 380MHz không vậy? Bạn mua cái đó ở đâu thế hả NONAME_STAR ? Nhưng mình thấy tần số ấy ít khi dùng lắm.Thông thường cũng chỉ 270 MHz trở xuống thôi.

Comment

Ic đó chak là SM6136 và SM6135

Comment

Bác @queduong vào giúp bạn í kìa

Comment

Nguyên văn bởi hoangclick Xem bài viết
                          Bác @queduong vào giúp bạn í kìa
                          Mình đã trả lời bạn ý 4 năm về trước rồi .
                          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Thì ra mình là người đào mộ cổ

Comment

các bác co bác nào biết về mạch thu phat mã B8zs khong
                              có dam mê nhưng lâu rồi vẫn chưa thành công.

Comment

Về tác giả

Collapse

noname_star Tìm hiểu thêm về noname_star

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X