Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tín hiệu truyền hình cáp bị nhiễu

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi chicuong1611 Xem bài viết
    tiện đây các bác cho em hỏi.
    nhà em nối truyền hình cáp trung ương. nhà em nối chính thức 1 tivi ( tivi thứ nhất này rất nét) sau đó em chạy ra chợ mua 1 bộ chia giá 15 nghìn sau đó em về nối vào tivi thứ 2 xem cũng tạm nhưng ko được nét như tivi 1 sau đó em nối thêm tivi thứ 3 vào thì bị nhiễu và nhiễu luôn cả tivi số 2. tivi số 1 cách tivi số 2 40 m. tivi số 2 cách tivi số 3 30 m nữa. vậy em phải làm gì để cả 3 tivi đều nét. em có dùng được bộ khuyếch đại tivi giá 40 nghìn ko ”? mong trả lời giúp em sớm để tết này cả nhà em có tivi ngon. em chịu cảnh này 2 năm nay rồi ko dám kêu lên mấy ông ở ban truyền hình cáp vì mình ăn cắp mà hehe
    Bạn nói rõ hơn cách chia 3 tivi đi. rùi mình trả lời cho.

Comment

có pác nào có tài liệu tiếng Anh về truyền hình cáp không? cho mình với , mình rất cần nó , các pác post lên ở đây luôn nhé, hay gửi mial chho mình yunsang_1986@yahoo.com

Comment

thanks các pác nhiều lắm

Comment

Nhà tớ mắc cáp TW (VCTV), cách đây 3 hôm, TH cáp bị mất tín hiệu trong 1 ngày, gọi đt hỏi thì họ bảo do hở điện. Sáng hôm sau có lại tín hiệu như bình thường nhưng ko hiểu sao tín hiệu nhà tớ nhiễu kinh khủng, tất cả các kênh, thạm chí có kênh gần như ko có tín hiệu, màu thì lúc có, lúc ko. Sang nhà hàng xóm cũng cáp VCTV thì thấy vẫn nét như bình thường. Nhà tớ thuê bao 2 TV, dùng bộ chia cho TV thứ 3,bt xem nét ko vấn đề gì. Bạn nào biết nguyên nhân chỉ giúp tớ, tớ gọi đến trung tâm nhưng mãi mà chưa thấy họ đến sửa.Cảm ơn nhiều!

Comment

truyền hình cáp muốn cho nét đẹp phụ thuộc nhiều vấn đề.thứ nhất chất lượng dịch vụ của nhà cung cấp tin hiệu manh hay yếu.tốt hay xấu.thứ hai phụ thuộc vào khẩu độ của TV so với TAP (cổng cung cấp dv THC o trên trụ điện).thứ ba dây có bị cắt nối nhiều hay không.thứ tư đấu nối chuẩn chưa không dc chạm mát rơ lỏng .
            cách khắc phục các yéu tố:
            thứ nhất gọi cho nhà cung câp dv cân chỉnh tín hiệu .không tự làm được
            thứ hai không khắc phục được
            thứ ba thay dây liền không bi chắp nối .tự làm đc
            thứ tư kiểm tra hết các điểm đấu nối. tự làm đc
            nếu muốn xem nhiều TV phải biết cách đấu nối thi mới xem đc tất cả tv.
            kênh đẹp kênh xấu có thể do nhà cung cấp

Comment

Loại mới này tính năng , chất lượng thế nào ? Có dẫn chứng, minh họa thì hay quá !
              Chứ loại 43K của Tàu mình dùng cũng thấy không hơn là bao .

Comment

nhà mình cũng bị nhiểu tín hiệu nhát là khi trời mưa dầm hay bão nhiều ngày liên tiếp.
                |

Comment

Các anh ơi.Em là dân mù về điện tử mới lẳp truyền hinh cáp.
                  Họ kéo dây đấu trực tiếp vào tivi thỉ rất nét.
                  Nhưng nếu em cắt ra em đấu dây cáp vào dây ở ngoài nhà, từ dây ngoài nhà qua tường vào tivi thì nhiễu quá.
                  Liệu em đấu dây buộc như thế này --------=====---------- (buộc dây cáp với dây ngoài tường) thì liệu có gây nhiễu do gián đoạn o?
                  Hay là do em o có bộ khuyếch đại khi qua tường?
                  Cảm ơn các bác nhiều!

Comment

Họ kéo dây đấu trực tiếp vào tivi thỉ rất nét.
                    Nhưng nếu em cắt ra em đấu dây cáp vào dây ở ngoài nhà, từ dây ngoài nhà qua tường vào tivi thì nhiễu quá.
                    ...................................

TH như vậy là tốt, do bạn cắt ra đấu vào cáp nhà mà bị suy hao, gây nhiễu. Hồi mình dùng THC mình bảo họ đâu vào hệ thống cáp nhà cũng bị nhiễu, mặc dầu họ dùng connecter xịn để nối cáp ngoài với cáp nhà. Sau đó mình khắc phục như sau: thay hết các jăc ở tường bằng loại của truyền hình cáp thì tốt(Chú ý: ko để hở ruột cáp mốt tý nào, mà phải có lớp bọc kim phủ kín ruột.
                    Chúc thành cộng!

Comment

Muốn kiểm tra, phát hiện lỗi từ đâu bạn nên làm từ đầu, từng phần một.
                      Rất tỉ mỉ, cẩn thận từng bước 1:
                      - Bước 1: ngắt tất cả tín hiệu vào các TV,
                      - Bước 2: chỉ cắm trực tiếp đường cáp chính ( đã tách rời tất cả các cáp khác nối vào nó để chia ) vào TV để kiểm tra tín hiệu đường cáp nguồn chính, nếu tốt, tiếp tục các bước sau, nếu tín hiệu xấu thì báo cho dịch vụ THCáp để họ đến sửa
                      - Bước 3: cáp nguồn cấp tín hiệu là tốt ( đã kiểm tra ), bắt đầu nối cáp phụ ( chia đến TV thứ nhất ), kiểm tra tất cả các mối nối, chia, lắp đúng kỹ thuật đấu cáp 75 ôm, ...kiểm tra xem TV thứ 2 có thu được tín hiệu tốt không
                      - Bước 4: lần lựot nối cáp từng nhánh 1 và kiểm tra
                      Lưu ý: chỉ cần trong hệ thống chia cáp của bạn có 1 nhánh nào đó bị chạm mát, hoặc lắp chưa đúng kỹ thuật, dây bọc mát , lõi chính vv.. sẽ làm ảnh hưởng, gây nhiễu đến cả hệ thống chia cáp cho các máy khác

Comment

Ok.Em sẽ thử.Hix (gian nan đây vì em là dân xây dựng chính gốc o fải dân điện tử nên nghe các từ : dây bọc mát ... em mù ... ^^)

Comment

Cách làm một hệ thống truyền hình cáp như thế nào?

Có ai vào dc nơi tổng hành dinh của trung tâm truyền hình Cáp nào kô nhỉ? Không biết họ làm như thế nào nhỉ. Có ai biết chỉ cho tui với.

Comment

Mình muốn mua 1 bộ khuyếch đại truyền hình cáp dùng cho 8 tivi, bạn nào biết loại nào trên thị trường loại nào dùng tốt xin chỉ giúp. Cám ơn!

Comment

bộ có bộ khuyêch đại giá 40k nữa hả mấy bác.em lên mag toan thấy giá trên 300k

Comment

Các bộ khuếch đại thông dụng mua ở chợ điện tử giá khoảng vài chục ngàn dùng không cải thiện chất lượng tín hiệu được bao nhiêu
                                Nếu dùng thì phải mua bộ khuếch đại cỡ 500K trở lên, loại chuyên dụng chia cáp như CATV,
                                Nhưng chủ yếu cũng vẫn cần làm lại chính xác từ việc đi dây cáp , các chỗ nối đảm bảo đúng kỹ thuật, không gần các nguồn gây nhiễu như cáp cao thế, cáp anten phát của các thiết bị khác , vv... sẽ cải thiện được đáng kể chất lượng tín hiệu

Comment

Về tác giả

Collapse

audiolover Tìm hiểu thêm về audiolover

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X