Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bơm xăng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bơm xăng

Các bác ơi cho tôi hỏi cái bơm xăng ở các cây xăng ở phần vòi ra có mạch điện không nhỉ? "khi xăng đầy bình là bơm không hoạt động nữa". Rất mong nhận đc sự chỉ bảo của cac bác!!!!

Hình như ko đâu. Hồi đi thực tập ở công ty Anh Thư (ATC join stock) chuyên sản xuất cây xăng điện tử ko nói về vấn đề này. Có 1 cái mạch đếm xung ở trong máy bơm. Nó sẽ đếm số vòng quay của máy bơm để ngắt hoạt động của mạch. Mạch cũng phức tạp. Ko lấy đc sơ đồ về.
    Nói chung có thể ăn gian xăng đc bằng nhiều cách. Tuy nhiên cách phổ biến nhất hình như là thay thế phần mềm của công ty bằng phần mềm khác để tăng sai số. Khi có Quản Lý Thị Trường đến thì cúp điện cái Rup. Xong Reset về phần mềm cũ( Nghe các bác trong công ty nói thế). Ăn gian cũng lắm tinh vi
    [COLOR="Red"]Nhớ em lắm Bé Bự của Anh ơi...!COLOR]

Comment

Thế thì có thanh tra bằng hòa.
      ^_^

Comment

Thanks bác AoB! Minh ko định hỏi cách tính tiền cây xăng đâu. Mình muốn biết trong khi bơm xăng, lúc xăng đầy bình "nghĩa là lúc mực xăng trong bình chạm đến vòi bơm thì ngay lập tức bơm ngừng hoạt động". Khi thực tập bác AoB có để ý điều này ko vậy???. Mong nhận đc giúp đỡ của mọi người !!!!.

Comment

Hic, Chỉ thực tập bên phần lắp mạch CPU, phần hiển thị và mạch đếm của động cơ thôi. Cty đó 0 làm nguyên cây xăng nên 0 bít. Quả thật ko để ý đến chuyện này. Tại có bơm đầy bình bao giờ đâu? . Có lẽ phải hỏi lại mới đc
          [COLOR="Red"]Nhớ em lắm Bé Bự của Anh ơi...!COLOR]

Comment

tra loi

Nguyên văn bởi Vu Hoa Xem bài viết
            Thanks bác AoB! Minh ko định hỏi cách tính tiền cây xăng đâu. Mình muốn biết trong khi bơm xăng, lúc xăng đầy bình "nghĩa là lúc mực xăng trong bình chạm đến vòi bơm thì ngay lập tức bơm ngừng hoạt động". Khi thực tập bác AoB có để ý điều này ko vậy???. Mong nhận đc giúp đỡ của mọi người !!!!.
            minh dap ung ban day thuc ra ko co mach gi rao chi co cay sung thoi cay sung no tu ngat khi no ngap len(thay doi ap suat) con gi ko hieu nua thi hoi minh minh se chi cho

Comment

Về tác giả

Collapse

Vu Hoa Tìm hiểu thêm về Vu Hoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X