Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp mình mạch khi nhấn công tắt (nhấp nhả) thì đóng dòng cho tới khi đóng cong tắt (nhấp nhả)lại 2 lần!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp mình mạch khi nhấn công tắt (nhấp nhả) thì đóng dòng cho tới khi đóng cong tắt (nhấp nhả)lại 2 lần!

Mình muốn khi nhấp vào công tắc(nhấp xong nhả ra ) thì đóng mạch , mạch đóng liên tục cho tới khi nhấn công tắc lại 2 lần ( nhấp - nhả , nhấp - nhả) thì cắt ! MÌnh không phải là dân điện , mong các bạn giúp mình với

Nếu bạn ko phải dân điện và ở Sài Gòn thì ra Nhật Tảo mua sẽ có cái bạn cần, vì muốn làm mạch này đòi hỏi bạn phải có kiến thức nhất định về điện-điện tử.

Comment

Nguyên văn bởi nhan_lnhth Xem bài viết
      Mình muốn khi nhấp vào công tắc(nhấp xong nhả ra ) thì đóng mạch , mạch đóng liên tục cho tới khi nhấn công tắc lại 2 lần ( nhấp - nhả , nhấp - nhả) thì cắt ! MÌnh không phải là dân điện , mong các bạn giúp mình với
      mạch này có thể dùng 1 nút nhấn thường hở và 3 relay trung gian là làm được , bạn tìm trên diễn đàn đã có mạch rồi , thứ 2 bạn có thể dùng flip flop , thứ 3 ra thị trường mua cái contac hoạt động theo nguyên lý giống như cái bút bi bấm xuống bấm lên đó sẽ đáp ứng yêu cầu.

Comment

với cái yêu cầu đó bạn chỉ cần mua 1 cái công tắc như vậy là được rồi cần gì làm mạch

Comment

Về tác giả

Collapse

nhan_lnhth Tìm hiểu thêm về nhan_lnhth

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X