Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch điều khiển 6 kênh (IR) PT2248/PT2249

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cho em hỏi bà con tí , em điều khiển tốc độ cái quạt bằng PT2248/2249.em cho ra 4 đường data rui/ nhung phần phía sau em ko biết thiết kế sao hết.yêu cầu thiết kế của em la : gồm 4 nút bấm. nút power và 3 nút tốc độ ,khi bấm nút power thì tắt nguồn .bấm thêm cái nữa sẽ bật nút 1 .bấm cái nũa sẽ tắt nguồn,còn các nút khac như khi bấm nút 2 thì chuyển qua nút 2 ,không cần biết là quạt đang chạy nut 1 hay 2 hay 3, tương tự cho các nut 1 và 3,em thiet kế bằng ki thuật số thấy khó khăn quá.nghe mấy anh nói là co 1 con IC chuyen dung j do có thể lam được chuyện này, hinh nhu la 741xx j do.ma em tra hoai ko duoc,nho các anh chỉ dùm em.em dang cấn được giải đáp càng nhanh càng tốtl ,cảm ơn mấy anh nhiều lắm

Comment

hic, bác queduong ơi, máy em ko có protel nên phải dùng orcad để mở file của bác nhưng mà ko được (em đã dùng chức năng import của orcad nhưng cũng ko duoc), bác có thể chụp hình mạch lên ko?

Comment

Mình down về in hộ ra cái pdf nè :
        Attached Files
        Tôi thích màu đen nên tôi đã chọn CAMRY 3.5Q

Comment

mà em có ý kiến như thế này mong các bác chỉ giáo.
          đối với những bác mới bước vào nghề thì không nói, chứ các bác đã biết lập trình cho vi điều khiển thì sao không làm bộ giải mã của mấy cái điều khiển thông dụng trên thị trường như SONY, JVC.... đỡ phải thiết kế modul phát mạch lại đơn giản.

Comment

Nguyên văn bởi nhatbon0011
            cha noi no chu buc het ca con gnuoi cai thang que duong met oi la met cu up up mo mo
            Người ta đã up cả sơ đồ PCB lên rồi , cứ đi đặt mạch , lắp là chạy thôi .

( Hay là không biết gì )

Ngu không biết gì thì ở nhà hót cứt đi , đừng đi học rồi sau ra thành sâu mọt của xã hội .

Tôi thấy cậu là người khiếm nhã số một trên diễn đàn này đấy.

----- ( Không chửi mới là lạ ).
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Em thấy bác quế dương của chúng ta không nên nói với anh em như vậy.

Comment

A QD đừng chấp thì sẽ hay hơn.Nói nhẹ nhàng mà thấm tận xương là được, chửi chi cho mất danh giá.

Comment

Nguyên văn bởi vantanevn Xem bài viết
                  Em thấy bác quế dương của chúng ta không nên nói với anh em như vậy.
                  Yêu cho roi cho vọt , những thằng đó không động đến tự ái thì chẳng nên cơm cháo gì đâu ,

Chơi thì chơi , học thì học , cái gì ra cái đấy chứ ...

Nói bậy thì thằng nào cũng có hết ( Nhất là mình thuộc típ " nóng máy " )

Cứ thử ngẫm mà xem , nó vào post 1 bài ( ngụ ý chủ yếu là chửi mình ) --- Làm sao mà chịu nổi ,
                  Mất danh 1 chút chẳng sao , đứng trước mặt đấm cho vỡ mõm ,đỡ phải hót

--- Đấy cứ thử ngẫm mà xem

--- Bài mở màn đã " Đá đểu " không ban nick là tốt đấy , mà Chủ yếu nó gây sự để bới móc mình ... Có thấy mặt mũi nào quay lại đâu .
                  Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

mình phải làm bt lớn về thu phát sóng điện từ bằng phương thức điều chế số
                    nhưng chưa hỉu cách thức mã hóa của con PT2262 và PT2272, và các chân dùng ra sao
                    đọc datasheet mà chưa hỉu j
                    có bạn nào rảnh rỗi thì giải đáp chút đc ko
                    cảm ơn nhìu

Comment

Cho hỏi chút tí, queduong!!!

Dương ơi, cho hỏi tí, mình lắp cái mạch của cậu với con SC9148B và SC91249A. Khi nhấn remote thì chân 2 bao nhiêu Volt? Có thể cho mình một ít thông số về mạch của cậu không? Như mức của mắt hồng ngoại ở chân tín hiệu là bao nhiêu, của mình khi nhấn remote thì chân out của mắt hồng ngoại tụt xuống khoảng 0.4 - 0.5 V, có đúng như thế không? Cảm ơn trước nhé, nếu mà cho rằng mình hỏi ngớ ngẩn thì thông cảm mình chỉ là dân amatuer thôi.

Comment

Nguyên văn bởi loctran Xem bài viết
                        Dương ơi, cho hỏi tí, mình lắp cái mạch của cậu với con SC9148B và SC91249A. Khi nhấn remote thì chân 2 bao nhiêu Volt? Có thể cho mình một ít thông số về mạch của cậu không? Như mức của mắt hồng ngoại ở chân tín hiệu là bao nhiêu, của mình khi nhấn remote thì chân out của mắt hồng ngoại tụt xuống khoảng 0.4 - 0.5 V, có đúng như thế không? Cảm ơn trước nhé, nếu mà cho rằng mình hỏi ngớ ngẩn thì thông cảm mình chỉ là dân amatuer thôi.
                        khi bấm nút phát thì chân thu 2 khoảng 1,8V ( tín hiệu xung ) ( nếu ta dùng cái multi meter số bình thường để đo )

nếu bạn có oscilloscope theo dõi thì thấy không phải là 1,8V mà mức thấp có 0,2V và mức cao là 4,7V ( ở chân 2)

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                          khi bấm nút phát thì chân thu 2 khoảng 1,8V ( tín hiệu xung ) ( nếu ta dùng cái multi meter số bình thường để đo )

nếu bạn có oscilloscope theo dõi thì thấy không phải là 1,8V mà mức thấp có 0,2V và mức cao là 4,7V ( ở chân 2)
                          Mình sẽ thử lại, cảm ơn đã trả lời giúp mình.

Comment

Về tác giả

Collapse

queduong Tìm hiểu thêm về queduong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X