Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển động cơ đổi chiều

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• điều khiển động cơ đổi chiều

bác nào cho em hỏi tí...
    <~~ trong mạch cầu H có dùng 4 tranitor vậy thì nên sử dụng tran có số bao nhiêu za^ỵ....??? (mạch đổi chiều động cơ ấy)

Các bác cho em hỏi, muốn điều khiển động cơ điện một chiều đổi chiều thì làm thế nào?

Comment

Nguyên văn bởi dentder Xem bài viết
      Các bác cho em hỏi, muốn điều khiển động cơ điện một chiều đổi chiều thì làm thế nào?
      mình có mà không biết làm sao post lên cho pà con xem

Comment

bác cứ vào đó mà xem

Comment

Nguyên văn bởi neo9x Xem bài viết
          bác nào cho em hỏi tí...
          <~~ trong mạch cầu H có dùng 4 tranitor vậy thì nên sử dụng tran có số bao nhiêu za^ỵ....??? (mạch đổi chiều động cơ ấy)
          có bác nào biết thì trả lờiem vói...mấy ông trùm đi mô hết rùi...đừng nói là quy ẩn hết rùi chứ

Comment

Cụ thể là mình muốn điều khiển một điểm trượt trên một thanh, hai chiều. Mình định dùng động cơ điện một chiều khoảng 5 v và đảo chiểu.
            các bác có cao kiến gì không? cảm ơn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi neo9x Xem bài viết
              link này die rồi

Comment

Cụ thể là mình muốn điều khiển một điểm trượt trên một thanh, hai chiều. Mình định dùng động cơ điện một chiều khoảng 5 v và đảo chiểu.
                <~~~.......Bác quehuong đâu rùi..ra chỉ giúp em với....nmấy cái dụ điều khiển động cơ này khó đây

Comment

link này die rồi
                  bác xem lại đi

Comment

http://picvietnam.com/forum/showthread.php?t=143
                    thử xem...cái này e cũng không rành lắm..chỉ biết sơ sơ nên mới tìm ông trùm chỉ dạy đây

Comment

bác dentder cho em cái nick chat được hem....

Comment

Nick yahoo: your_dentder
                        email:your_dentder@yahoo.com
                        Mình cũng chỉ là gà thôi, mới chỉ lắp được mạch LED 7 thanh hiển thị bộ đếm 16.

Comment

à này, cái A B ở mạch cầu í
                          Dầu vào là xung kích hay là giữ nguyên trạng thái.
                          Ví dụ khi để forward thì kích AB 10 hay là giữ nguyên AB 10 cho đến khi nào chuyển trạng thái. Cái mạch cầu ấy không biết có chip tích hợp chứ nối day nhiêu như thế thì mệt lắm

Comment

Tôi thấy bác điều khiển chính xác vị trí thế này mà dùng động cơ một chiều thì không ổn. Khó chính xác lắm, lại còn phải nắp thêm cái encoder nữa. Sao không dùng bằng động cơ bước nhỉ.
                            "Tiền có thể mua được đồng hồ, nhưng không mua được thời gian. Vì vậy chúng ta hãy biết quí trọng thời gian hơn"

Comment

à này, cái A B ở mạch cầu í
                              Dầu vào là xung kích hay là giữ nguyên trạng thái.
                              Ví dụ khi để forward thì kích AB 10 hay là giữ nguyên AB 10 cho đến khi nào chuyển trạng thái. Cái mạch cầu ấy không biết có chip tích hợp chứ nối day nhiêu như thế thì mệt lắm
                              http://www.geocities.com/ResearchTri...49/HBRIDGE.GIF
                              Với mạch cầu H, 2 chân điều khiển : chân điều khiển chiều quay thì giữ mức, còn chân điều khiển tốc độ thì không nhất thiết phải giữ bằng mức. Bạn có thể băm xung như thường. Bạn băm xung thì có thể điều khiển cả tốc độ quay nữa
                              Có nhiều con IC đã tích hợp sẵn : L298, LMD18200...
                              Last edited by Innovated; 19-11-2007, 09:10.
                              "Tiền có thể mua được đồng hồ, nhưng không mua được thời gian. Vì vậy chúng ta hãy biết quí trọng thời gian hơn"

Comment

Về tác giả

Collapse

neo9x Tìm hiểu thêm về neo9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X