Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điều khiển động cơ đổi chiều

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mạch cầu H có điều khiển được tốc độ động cơ DC 24V không vậy mấy Huynh ?. Nếu được cho E biết điều khiển bằng cách nào nha!

Comment

Nguyên văn bởi trieu_nguyen Xem bài viết
      Mạch cầu H có điều khiển được tốc độ động cơ DC 24V không vậy mấy Huynh ?. Nếu được cho E biết điều khiển bằng cách nào nha!
      điều khiển được hết bạn à, có điều bạn phải chọn van nào cho nó có thể hoạt động được (có khả năng chịu dòng qua động cơ và chịu áp 24v). Cái này thì bạn không thể dùng mấy con tran nhỏ được rồi. Có thể dùng tran công suất nhưng mà nếu sài nó thì nó nóng lắm, phải tản nhiệt tốt không là nó die, giá lại đắt. Sài mấy con IRF rẻ hơn, dòng qua lớn mà chạy ít tỏa nhiệt hơn. Bọn tôi làm rb cũng chơi động cơ 24v và dùng con IRF9450 và IRF540 chạy tốt. Nếu mà dính tới nguồn 24v mà dùng Vdk thì nên cho con cách ly quang vào cho an toàn
      Phone: 0978536011

Comment

Thanks. Ah. Bạn Post cho T sơ đồ nguyên lý của Bạn T về tham khảo được không ?. Vì là lần đầu tiên chơi DC Motor mà, trước giờ chơi động cơ bước không ah. Nếu được xin cảm ơn trước nha. Hi...

Comment

Nguyên văn bởi trieu_nguyen Xem bài viết
          Thanks. Ah. Bạn Post cho T sơ đồ nguyên lý của Bạn T về tham khảo được không ?. Vì là lần đầu tiên chơi DC Motor mà, trước giờ chơi động cơ bước không ah. Nếu được xin cảm ơn trước nha. Hi...
          cái đó thì mình cũng có nhưng mà giờ đi tìm thì hơi mệt, bạn đang online cho mình nick anh em mình nói chuyện qua yahoo dễ hơn. Để mình tìm đã.
          Last edited by byte; 19-11-2007, 10:27.
          Phone: 0978536011

Comment

mình muốn động cơ nhỏ gọn đặt trên máy bay mô hình, dùng để kéo ga cho một động cơ xăng??? mình muốn điều khiển bằng cần gạt trên điều khiển từ xa. Mọi người có bí quyết gì không

Comment

Về tác giả

Collapse

neo9x Tìm hiểu thêm về neo9x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X