Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Máy phát bán dẫn cao tần công suất lớn???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Máy phát bán dẫn cao tần công suất lớn???

Xin hỏi bác queduong và các pro ai có tài liệu về nguyên lý của máy phát này thì cho e bit với!!! Thanks!

À, e chưa nói rõ. Với kỹ thuật trước kia thì các máy phát cao tần công suất lớn dùng để phát các xung cao tần (độ rộng rất nhỏ) công suất lớn thì cần các đèn dao động như manhetron, klistron...sử dụng các kỹ thuật điều chế khác nhau. nhưng hiện nay trong các thiết bị cao tần mới thì các máy phát không dùng các đèn điện tử nữa mà dùng các linh kiện và modul khuếch đại bán dẫn để thực hiện việc tạo dao động cao tần cũng như khuếch đại các dao động này lên công suất lớn để phát xạ. bác queduong có tài liệu về mảng này không cho e với!

Comment

Nguyên văn bởi joystick Xem bài viết
      À, e chưa nói rõ. Với kỹ thuật trước kia thì các máy phát cao tần công suất lớn dùng để phát các xung cao tần (độ rộng rất nhỏ) công suất lớn thì cần các đèn dao động như manhetron, klistron...sử dụng các kỹ thuật điều chế khác nhau. nhưng hiện nay trong các thiết bị cao tần mới thì các máy phát không dùng các đèn điện tử nữa mà dùng các linh kiện và modul khuếch đại bán dẫn để thực hiện việc tạo dao động cao tần cũng như khuếch đại các dao động này lên công suất lớn để phát xạ. bác queduong có tài liệu về mảng này không cho e với!
      Người ta vẫn dùng đầy đèn điện tử đấy bạn ạ !

Những dòng mới ( bán dẫn ) người ta thường ghép trực tiếp ( song song các Trans ) ( CS nhỏ và trung bình ) ( nhỏ ở đây cũng hàng vài chục , hàng trăm W nhé ) ...
      Những dòng lớn hơn thì hay làm các module CS rời rồi ghép song song lại

--- Mình không có tài liệu đâu. Tài liệu bây giờ tất cả đều nằm trong đầu ... hỗn loạn tất cả ... khi nào việc của mình lại làm tới , đụng tới mới lại mò khui ra thôi
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Cám ơn bác nhiều!!!

Comment

Công suất lớn? Lớn bao nhiêu, còn tần số nữa, hỏi chung chung quá!.

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

Hi Joystick,

mình cũng định post bài viết về chủ đề máy phát công suất lớn dùng công nghệ bán dẫn (tản nhiệt bằng chất lỏng, or ko khí) nhưng tại hơi bận quá.\
            - bạn muaban ơi, bạn joystick này đang tìm hiểu về hệ thống để có cái nhìn tổng quan trước mà.
            - máy phát công suất lớn (3,5, 10, 20kw..) là hệ thống khá phức tạp bao gồm nhiều lĩnh vực như điện xoay chiều, nguồn DC, vi điều khiển, và cuối cùng là cao tần (bộ chia công, mô đun kđ công suất, ăng ten) và cả cơ khí nữa nhé.
            - rất hoan nghênh tinh thần bạn joystick nhé, bạn cần tài liệu gì về máy phát thì cứ liên lạc mình nhé

thân,
            HA
            - Tư vấn, thiết kế, mô phỏng, chế tạo các phần tử siêu cao tần, cao tần cs lớn, các loại ăng ten

Comment

em đang có 1 ít đèn điện tử,đang máu ráp mạch phát FM,các bác có thể giúp em không ạ?
              Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
              Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                em đang có 1 ít đèn điện tử,đang máu ráp mạch phát FM,các bác có thể giúp em không ạ?
                Tên đèn!!!!!!!!!!!!!

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

Nguyên văn bởi muaban Xem bài viết
                  Tên đèn!!!!!!!!!!!!!
                  há há!gặp bác là may quá ạ!em có 6P6C,6H3P,6H1P,GU50 thôi ạ!bác xem giúp em nhé!
                  Keep moving forward...

Comment

Nguyên văn bởi hoanganh_tec Xem bài viết
                    Hi Joystick,

mình cũng định post bài viết về chủ đề máy phát công suất lớn dùng công nghệ bán dẫn (tản nhiệt bằng chất lỏng, or ko khí) nhưng tại hơi bận quá.\
                    - bạn muaban ơi, bạn joystick này đang tìm hiểu về hệ thống để có cái nhìn tổng quan trước mà.
                    - máy phát công suất lớn (3,5, 10, 20kw..) là hệ thống khá phức tạp bao gồm nhiều lĩnh vực như điện xoay chiều, nguồn DC, vi điều khiển, và cuối cùng là cao tần (bộ chia công, mô đun kđ công suất, ăng ten) và cả cơ khí nữa nhé.
                    - rất hoan nghênh tinh thần bạn joystick nhé, bạn cần tài liệu gì về máy phát thì cứ liên lạc mình nhé

thân,
                    HA
                    Cám ơn bác!
                    Máy phát em đang nghiên cứu là loại máy phát ở dải tần từ vài trăm MHZ đến Vài GHz, có thể là máy phát xung hoặc liên tục dùng trông thu phát vô tuyến điện.
                    Em đang muốn tìm hiểu về nguyên lý hoạt động và cấu trúc của nó xem ưu nhược điểm cũng như kỹ thuật của nó khác so với máy phát dùng đèn điện tử như nào!
                    Nếu bác có tài liệu, mong bác chỉ giùm! Thanks!

Comment

Nguyên văn bởi bboyminh Xem bài viết
                      há há!gặp bác là may quá ạ!em có 6P6C,6H3P,6H1P,GU50 thôi ạ!bác xem giúp em nhé!
                      Toàn đèn tần số thấp mà muốn làm FM thì tần số cần khoảng 100MHZ may ra có con GU đáp ứng được thôi...

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết
                        Toàn đèn tần số thấp mà muốn làm FM thì tần số cần khoảng 100MHZ may ra có con GU đáp ứng được thôi...
                        nếu em làm mạch phát AM thì có được không ạ?em muốn dùng 6P6C bác à!
                        em đã xem mấy mạch rồi nhưng chưa hiểu lắm ạ!
                        mong bác giúp em
                        Keep moving forward...

Comment

Xin chào mọi người mình là mem mới, hiện nay mình đang tìm 1 số thiết bị phát cao tần trong dải tần số từ 2 - 20MHZ để làm phún xạ MAGNETRON, thiết bị tuơng tự như lò sóng vi ba, mình chưa biết tìm kiếm thiết bị ấy ở đâu mong các bạn có thể chỉ cho mình với. Xin lỗi nếu mình viết bài ở đây không đúng.

Comment

Về tác giả

Collapse

joystick Tìm hiểu thêm về joystick

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X