Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tăng tầm phát song Wifi

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tăng tầm phát song Wifi

Em có ý định làm 1 bộ anten tăng tầm phát và thu wifi dùng các modem có sẵng trong nhà.xin các bro cao thủ nào rành về vấn đề này xin cho em ý kiến.

ý định của em dùng anten yagi ở trạm gốc và nơi nhận tín hiệu sẽ dùng anten chảo của anten vsat bán ngoài chợ. vấn đề em gặp phải là khi đưa lên thu phát trên anten lớn thì cần phải khuyết đại năng lượng sóng lên,linh kiện để khuyết đại dùng loại nào phương pháp khuyết đại như thê nào và quan trọng là với trương hợp trên em có cần phải khuyết đại không? nếu cần thì có cách nào lọc nhiểu để tín hiệu nhận đc ko bị lổi ko?

em còn gà xin các cao thủ chỉ giáo,em ở tp.HCM em sẽ hậu tạ trực tiếp nếu cao thủ nào ở sg.

Anten yagi có phát được sóng wifi (2.4Ghz)? Chảo vsat có thu được?

Comment

Tầm phát tăng lên là bao nhiêu hả bác?
      Nguyên văn bởi 01123 Xem bài viết
      Em có ý định làm 1 bộ anten tăng tầm phát và thu wifi dùng các modem có sẵng trong nhà.xin các bro cao thủ nào rành về vấn đề này xin cho em ý kiến.

ý định của em dùng anten yagi ở trạm gốc và nơi nhận tín hiệu sẽ dùng anten chảo của anten vsat bán ngoài chợ. vấn đề em gặp phải là khi đưa lên thu phát trên anten lớn thì cần phải khuyết đại năng lượng sóng lên,linh kiện để khuyết đại dùng loại nào phương pháp khuyết đại như thê nào và quan trọng là với trương hợp trên em có cần phải khuyết đại không? nếu cần thì có cách nào lọc nhiểu để tín hiệu nhận đc ko bị lổi ko?

em còn gà xin các cao thủ chỉ giáo,em ở tp.HCM em sẽ hậu tạ trực tiếp nếu cao thủ nào ở sg.

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
        Anten yagi có phát được sóng wifi (2.4Ghz)? Chảo vsat có thu được?
        anten yagi phát được wifi (cái nay phải thiết kế chứ ko dùng anten ngoài chợ đc).chảo vsat thu được nhưng tín hiệu ko tốt lắm.

theo em nghỉ do năng lượng từ modem wifi ra ko đủ phát.

Comment

Quả là cao thủ dám nghĩ nhưng chưa làm được.

Comment

haha cái đề tài này ngang tầm với luận án thạc sĩ điện tữ viễn thông đó bạn
            --- nhưng cũng có vài cách amatơ trên mạng như
            . lấy ống dây đồng nối dài
            . cắt võ lon nước ngọt cong theo hình parabol
            . chảo chiên trứng lót giấy nhôm (thịt xông khói)
            . lấy tiêu điểm từ rổ, rá, lưới, vợt bằng kim loại
            Đang thất nghiệp 0988-010-486

Comment

vấn đề là tăng khoảng cách lên bao nhiêu ... tăng được độ lợi anten sẽ tăng được khoảng cách (nhưng không phải cái gì cũng tăng được mãi ) !
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Về tác giả

Collapse

01123 Tìm hiểu thêm về 01123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X