Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch thu Rf 2272 M4 phát ra áp quá bé

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch thu Rf 2272 M4 phát ra áp quá bé

Mình tính làm cái xe đktx bằng bộ thu phát Rf mua sẵn ,nhưng có vấn đề là áp ra ở mỗi chân 2272 quá nhỏ,chưa đến 1V,mình dùng áp này để kích chân B trans C1815,còn chân E trans nối vào chân VDK (chân C nối lên +5V),nhưng áp ra nhỏ quá VDK ko đọc được,ai có thể giúp mình ko ạ.
    P/S: các bạn cho mình hỏi chức năng của chân số 17,kí hiệu là Vt,là gì ?mình nối âm nó vẫn hoạt động
    Click image for larger version

Name:	RF_Receiver.jpg
Views:	1
Size:	25.6 KB
ID:	1416449
    Last edited by daaa; 25-03-2013, 14:34.

Nguyên văn bởi daaa Xem bài viết
    Mình tính làm cái xe đktx bằng bộ thu phát Rf mua sẵn ,nhưng có vấn đề là áp ra ở mỗi chân 2272 quá nhỏ,chưa đến 1V,mình dùng áp này để kích chân B trans C1815,còn chân E trans nối vào chân VDK (chân C nối lên +5V),nhưng áp ra nhỏ quá VDK ko đọc được,ai có thể giúp mình ko ạ.
    P/S: các bạn cho mình hỏi chức năng của chân số 17,kí hiệu là Vt,là gì ?mình nối âm nó vẫn hoạt động
    [ATTACH=CONFIG]62785[/ATTACH]
    Thật bó lọ ! ... datasheet thì không chịu đọc ... chân 17 là đầu ra ... nối nó xuống GND mà nhận được mã thì tèo cha con PT2272 rồi .

--- Chân 17 là chân VT ( đầu ra ) ... bên trong datasheet không giải thích VT là gì ... nhưng chân này sẽ lên mức 1 khi nhận giải mã đúng ===> Theo suy đoán thì VT có thể là từ viết tắt " Valid transmission."

--- Các đầu ra của PT2272 không hề bé ... bằng chứng là người ta vẫn làm ầm ầm , nối trực tiếp . dùng nguồn 5V vẫn ra 0 - 5V như thường lệ ...
    Nếu quá bé thì 1 là lỗi , 2 là chết !!! Đầu tư tiền mua cái mới !
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

thank bác Queduong! nhờ bác e đã giải quyết được rồi,may mà mạch chưa tèo ^^

Comment

tiện thể cho em hỏi tí luôn anh Queduong !
        em cũng mới làm 1 con thu RF này mà sao đầu thu lại chốt dữ liệu nhỉ ?
        thí dụ như em đang dùng đầu thu 7 chân, remote 4 kênh
        khi em nhận kênh A thì bên đầu thu chốt 5v chân tương tự, nhưng nó chốt hoài không nhả về 0v, chỉ khi em nhấn nút khác B hoặc C hoặc D thì nó mới nhả về 0v và những nút khác lên 5v.
        Tức là mỗi thời điểm chỉ có 1 chân lên 5v và chốt hoài mức điện áp đó cho đến khi có nút khác được chốt thay thế !
        Anh có thể giải thích dùm em vụ này được không ạ, và làm thế nào để nó không chốt nữa vậy anh ? vì em cắm vào vi điều khiển mà chốt kiểu này tốn nút nhấn quá, thanks anh nhiều

Điện tử viễn thông - Hutech

Comment

Nguyên văn bởi chikichita Xem bài viết
          tiện thể cho em hỏi tí luôn anh Queduong !
          em cũng mới làm 1 con thu RF này mà sao đầu thu lại chốt dữ liệu nhỉ ?
          thí dụ như em đang dùng đầu thu 7 chân, remote 4 kênh
          khi em nhận kênh A thì bên đầu thu chốt 5v chân tương tự, nhưng nó chốt hoài không nhả về 0v, chỉ khi em nhấn nút khác B hoặc C hoặc D thì nó mới nhả về 0v và những nút khác lên 5v.
          Tức là mỗi thời điểm chỉ có 1 chân lên 5v và chốt hoài mức điện áp đó cho đến khi có nút khác được chốt thay thế !
          Anh có thể giải thích dùm em vụ này được không ạ, và làm thế nào để nó không chốt nữa vậy anh ? vì em cắm vào vi điều khiển mà chốt kiểu này tốn nút nhấn quá, thanks anh nhiều
          Nó dùng PT2272 - L4 , là loại Chốt nên nó chốt thôi . Loại không chốt là PT2272-M4
          Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

dạ đúng PT2272-L4 hihi thanks anh nhiều,

Điện tử viễn thông - Hutech

Comment

Bac Queduong cho e hỏi mạch pt2272-M4 e mua sẵn mà dùng nguồn 12V thì cho nguồn ra là bao nhiêu ạ?

Comment

Về tác giả

Collapse

daaa Tìm hiểu thêm về daaa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X