Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa chữa mạch siêu cao tần.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sửa chữa mạch siêu cao tần.

Mình đang phải sửa 1 mạch siêu cao tần gồm 2 băng tần. Băng tần 1 dải 200-300 Mhz. Băng tần 2 dải 300-400 Mhz. Công suất ra định mức là 1000 w. Hiện tại công suất đầu dải băng 1 (200-250 mhz) và cuối dải băng 2 (360-400mhz) đã đc khoảng 1kw. Song đoạn giữa lại k đạt cs như vậy. Mình đã đo thử hệ số sóng đứng giải tần còn lại rồi vẫn đạt giá trị chuẩn cho phép của mạch mà cs k đạt. Không hiểu nguyên nhân tại sao. Mong mọi người giải đáp giúp. Mạch cs của Nga, dùng đèn điện tử rc-43b theo nguyên tắc cộng công suất. Bộ kđcs gồm 3 tầng kđ. Mỗi tầng dùng 4 đèn. Mình nhớ hình như có 1 công thức tính liên quan đến giải tần vs công suất, ai biết viết lại giúp mình nhé. Thanks!

Rf: công suất đoạn còn lại chỉ đạt khoảng 600w.

Comment

Nguyên văn bởi huytcfc339 Xem bài viết
      Mình đang phải sửa 1 mạch siêu cao tần gồm 2 băng tần. Băng tần 1 dải 200-300 Mhz. Băng tần 2 dải 300-400 Mhz. Công suất ra định mức là 1000 w. Hiện tại công suất đầu dải băng 1 (200-250 mhz) và cuối dải băng 2 (360-400mhz) đã đc khoảng 1kw. Song đoạn giữa lại k đạt cs như vậy. Mình đã đo thử hệ số sóng đứng giải tần còn lại rồi vẫn đạt giá trị chuẩn cho phép của mạch mà cs k đạt. Không hiểu nguyên nhân tại sao. Mong mọi người giải đáp giúp. Mạch cs của Nga, dùng đèn điện tử rc-43b theo nguyên tắc cộng công suất. Bộ kđcs gồm 3 tầng kđ. Mỗi tầng dùng 4 đèn. Mình nhớ hình như có 1 công thức tính liên quan đến giải tần vs công suất, ai biết viết lại giúp mình nhé. Thanks!
      Chào bạn.Bạn lên đó kiểm tra từng tầng xém mỗi tầng khuyếch đại được bao nhiêu w
      TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
      Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
      Mobile : 0978304449
      yahoo: trongtuanvctv
      Mail:

Comment

Hiện tại mình không có máy đo cs lớn hơn 1k. Mình đã đo thử các dòng đèn và hiệu chỉnh đúng theo tiêu chuẩn của thiết bị nhưng k đc. Cs đầu ra có hiển thị trên mặt máy nên mới biết đc thôi bạn à.

Comment

Về tác giả

Collapse

huytcfc339 Tìm hiểu thêm về huytcfc339

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X