Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giup em mach radio nay với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giup em mach radio nay với

mạch trên có thể dùng diode 1n4148 được không ạ?và tại sao tín hiệu lại lấy ở khoảng giữa cuộn dây?tín hiệu vào rất bé,vậy có thể phân cực được cho diode ko ạ.xin mấy anh giải thích giúp em.thanks

Cái này là phối hợp trở kháng của mạch đấy mà . . . có đúng là lấy ở giữa cuộn dây không???

Chúc vui.

Comment

không lấy ở giữa ạ.anh có thể giai thích rõ hơn,hơn dc ko a?phối hợp trở kháng ở đay như thế nào.nhằm mục đích j a?

Comment

Nguyên văn bởi giakien Xem bài viết

mạch trên có thể dùng diode 1n4148 được không ạ?và tại sao tín hiệu lại lấy ở khoảng giữa cuộn dây?tín hiệu vào rất bé,vậy có thể phân cực được cho diode ko ạ.xin mấy anh giải thích giúp em.thanks
        Em nhớ đưa link sơ đồ để mọi người dễ tìm bài gốc có thể giải thích rõ hơn.
        http://www.mikroe.com/en/books/rrboo.../chapter3d.htm

Như hình trên mạch dùng con diod Ger. để tách sóng, loại diod này khó kiếm em dùng con 1SS99 thế tốt hơn vì có áp mở thấp hơn diod Ger. Dùng diod 1N4148 cũng được nhưng cần phải ở gần máy phát hơn.
        Vì ngõ vào diod có trở kháng nhỏ nên phải lấy ở điểm 1/3 gần đất cuộn dây, nếu đặt diod trên đỉnh cuộn dây sẽ làm mất phối hợp trở kháng, khung cộng hưởng bị giãm hệ số phẩm chất, điện áp cộng hưởng bị giảm theo => độ nhạy máy thu kém.

SKYPE NICK: anhtungdx

Comment

Về tác giả

Collapse

giakien Tìm hiểu thêm về giakien

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X