Thông báo

Collapse
No announcement yet.

làm mạch thu phát RF

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• MỌI NGƯỜI CHO MJH HỎI : nếu ra chợ mua cặp IC 2262/2272 loại 4 nut nhấn.thi đem về kết nối với avr thế nào ,chỉ dùm em với !

Comment

• Nguyên văn bởi anhhung9e Xem bài viết
      MỌI NGƯỜI CHO MJH HỎI : nếu ra chợ mua cặp IC 2262/2272 loại 4 nut nhấn.thi đem về kết nối với avr thế nào ,chỉ dùm em với !
      có 1 gợi ý như này: bạn treo 4 chân của 4 đầu ra con 2272 vào VĐK , bạn cho nó đọc giá trị này 0 or 1,theo nguyên tắc số bạn sẽ có đc 4^4-1= 15 kênh, -1 là do kênh 0000 đó.
      Chúc bạn thành công
      LSL HCM UTE

0979.829.469

Comment

• Nguyên văn bởi boynghean Xem bài viết
        ,,,,,,,,,, dùng ff cũng đựợc
        dùng FF là dùng gì vậy anh 37 ?
        LSL HCM UTE

0979.829.469

Comment

• chờ bác quế dương cùng với ae , triển chiêu đi bác ơi

Comment

• em đọc hết 11 trang mà chưa thấy bác nào hỏi câu này nên em xin hỏi
            em làm 1 mạch điều khiển dùng MCU + modul RF , giả sử truyền dữ liệu thành công, em muốn dùng nó để lái cái xe mô hình chẳng hạn, vậy có thể vừa chạy vừa bẻ lái được không nhỉ?? em mới chỉ dùng MCU 89c51 thôi
            có bác nào làm được rồi cho em tham khảo thuật toán với , thank các bác

Comment

• Nguyên văn bởi biết tuốt Xem bài viết
              em đọc hết 11 trang mà chưa thấy bác nào hỏi câu này nên em xin hỏi
              em làm 1 mạch điều khiển dùng MCU + modul RF , giả sử truyền dữ liệu thành công, em muốn dùng nó để lái cái xe mô hình chẳng hạn, vậy có thể vừa chạy vừa bẻ lái được không nhỉ?? em mới chỉ dùng MCU 89c51 thôi
              Tôi chẳng học cơ điện tử hay làm mô hình như các bạn ... nhưng lại rất hay bắt gặp những câu hỏi đại loại như thế này .
              đương nhiên vừa chạy vừa có thể bẻ lái được ... nếu có cơ cấu bẻ lái ... với 89C51 thì chỉ ngồi mà nhìn thôi . 89C51 làm mấy con Led là hợp nhất !
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                Tôi chẳng học cơ điện tử hay làm mô hình như các bạn ... nhưng lại rất hay bắt gặp những câu hỏi đại loại như thế này .
                đương nhiên vừa chạy vừa có thể bẻ lái được ... nếu có cơ cấu bẻ lái ... với 89C51 thì chỉ ngồi mà nhìn thôi . 89C51 làm mấy con Led là hợp nhất !
                vâng em biết 89C51 có nhiều hạn chế nên đang chuyển sang AVR ,em hỏi vậy để biết hướng đầu tư thời gian , cảm ơn bác

Comment

• Nguyên văn bởi flamingo_ld Xem bài viết
                  nói tầm bậy , muốn 5 mét chứ 500 mét cũng được 2 km cũng được chỉ cần anten của chú đủ dài để sóng RF có thể phát - thu tốt
                  về lý thuyết muốn có 10 kênh on/off với PT2262 PT2272 này thì phải kết hợp VĐK
                  lại nguy hiểm, thế ngta chế ta bộ khuếch đại công suất cao tần làm gì? quốc cha cái anten lên tới mặt trăng rồi phát.
                  TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                  092 2838 712 --->>

Comment

• Nguyên văn bởi biết tuốt Xem bài viết
                    em đọc hết 11 trang mà chưa thấy bác nào hỏi câu này nên em xin hỏi
                    truyền dữ liệu, xữ lý tự gỡ lỗi, thêm module thu kết hợp tạo ra khe thời gian mà ném data. bẻ lái thì dùng RC servo, viết pwm 50Hz mềm trên 89, được tốt.
                    TamPhieuLuuKy@yahoo.com
                    092 2838 712 --->>

Comment

• lam bằng 89c51 vơi rf hơi căng đó . dùng pic cho đỡ nhiễu ban ơi

Comment

• bạn có thể gửi mình ít tài liệu tham khảo tí được hok?tại mình đang làm đồ án môn học mà chưa rõ gì về nó hết?thanks pạn nhiều ha?vui lòng phản hồi sớm cho mình nhé? email:nhuthaonguyenspkt557@gmail.com

Comment

• Nguyên văn bởi marken Xem bài viết
                          Em là sinh viên năm 2 bắt đầu học về điện tử nên chưa biết gì. Bài tập giữa kỳ của em là làm mach thu phát RF 10 kênh dùng IC PT2262/2272 . Mấy bữa nay em google rất nhiều nhưng vẫn chưa thông tỏ được về mạch này. Em có 1 số câu hỏi sau xin mọi người giúp đỡ:
                          - Nguyên lý hoạt động của RF transmitter và RF reciever, và em có thể tự thiết kế được 2 mạch đó không?
                          - 10 kênh là gì và mún tạo ra nó làm như thế nào? ( nếu mún tạo ra 10 kênh thì em có phải dùng 10 cặp IC 2262/2272 không ?)
                          - Yêu cầu của thầy em là mạch thu phát được trên 5m, vậy thành phần nào quyết định độ xa đó

Cám ơn mọi giải đáp của các anh chị !

Hi 4r
                          Mình là dân ngoại ngữ nhưng cũng khoái điện tử.
                          Mình mới mua một bộ thu phát RF điều khiển 8 kênh
                          Bên thu gồm có bộ thu RF - PT 2272 – một IC 14 chân bị xóa số - UNL 2803 – 8 rờ le.
                          Bạn nào có thể cho mình biết con IC bị xóa số là gì không.
                          Cám ơn nhiều.

Comment

• Chào mọi người!
                            Mình là member mới lập acc

Bác nào có sơ đồ mạch Phát RF của remote cửa cuốn dùng IC PT2264 share mình với, vì mấy con R, C, Q(TST) quá bé không thể nào đọc trị số các linh kiện

Click image for larger version

Name:	Dieukhiencuacuon14.jpg
Views:	1
Size:	112.9 KB
ID:	1376585

mạch Remote tuơng đuơng Board mạch mình up bên trên có 4 phím: lên, xuống, stop và ổ khóa dùng IC PT2264 và Xtal 433MHz (cửa cuốn MITADOOR)

Cám ơn các Bác nha!
                            Last edited by tuyen_1979; 07-04-2013, 04:54.
                            My name: tuyền (boy)
                            YH & Email: tuonghungphat@
                            Phone: 0989.960.967

Comment

• Làm món RF vừa khó vừa nguy hiểm ! Vì an-ten mà tới tận mặt trăng thì dễ chết vì sét..hòn ( bị ném đá ) lắm đó. Bác QD nhẩy !
                              Last edited by Lam-dt; 06-04-2013, 08:16.

Comment

• em thấy ở đây họ dùng VDK họ 8051 làm thu phát có sao đâu mà nhiều bác kêu thế nhỉ ???
                                http://www.youtube.com/watch?feature...&v=0Xx6WYigVXQ

Comment

Về tác giả

Collapse

marken Tìm hiểu thêm về marken

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X