Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Anh chị cho em hỏi về mạch phát Fm này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

các bác cho em hỏi tụ 5p có thể ghép từ 2 tụ được không ạ? có công thứ nà để tính không ạ? thank,

Comment

Nguyên văn bởi elec1004 Xem bài viết
      các bác cho em hỏi tụ 5p có thể ghép từ 2 tụ được không ạ? có công thứ nà để tính không ạ? thank,
      tụ nối tiếp : C1 x C2/ (C1 +C2)
      tụ song song : C1 + C2
      Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
        tụ nối tiếp : C1 x C2/ (C1 +C2)
        tụ song song : C1 + C2
        Cảm ơn anh queduong !

Comment

Lâu không trở lại bõ cao tần, thấy xôm tụ quá. Em xin hỏi mọi người về mạch phát fm 2 kênh dùng IC trên mạng như sau:
          Click image for larger version

Name:	BA1404_Stereo_FM_Transmitte.jpg
Views:	1
Size:	29.4 KB
ID:	1360121
          mạch in:
          Click image for larger version

Name:	BA1404_Transmitter_Kit (FILEminimizer).jpg
Views:	1
Size:	57.9 KB
ID:	1360122
          Em muốn hỏi mọi người là cuộn cảm L1 kia có trị số tầm khoảng nào ?????

Em thấy mạch này tạo dao động bằng thạch anh ( giống mạch phát fm đơn của mod Quế Dương ) nên tần số ra chắc là chuẩn. Mong mọi người chỉ giáo ạ !

Comment

Nguyên văn bởi doannghia Xem bài viết
            Lâu không trở lại bõ cao tần, thấy xôm tụ quá. Em xin hỏi mọi người về mạch phát fm 2 kênh dùng IC trên mạng như sau:
            [ATTACH=CONFIG]43772[/ATTACH]
            mạch in:
            [ATTACH=CONFIG]43773[/ATTACH]

Em thấy mạch này tạo dao động bằng thạch anh ( giống mạch phát fm đơn của mod Quế Dương ) nên tần số ra chắc là chuẩn. Mong mọi người chỉ giáo ạ !
            1. Mạch này tạo dao động bằng khung cộng hưởng LC chứ không phải bằng thạch anh như bạn nghĩ. Thạch anh đó để tạo tần số chuẩn cho mạch ghép 2 kênh L-R thành 1.
            2.Trị số của L phụ thuộc vào giá trị của C và tần số bạn muốn phát. công thức bạn tự tìm nhé
            Thất nghiệp :(

Comment

mạch in:

boar này bạn mua ở đâu vậy.
              email:
              chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

mạch in:

L1: 3,5 vòng đường kính 0.5mm quấn trên lõi ferit đường kính 5mm.

Comment

Nguyên văn bởi sang_dientu Xem bài viết
                  boar này bạn mua ở đâu vậy.
                  Board này em search trên mạng, vô trang machdientu.net là có anh ạ.

Em cảm ơn bác elec 1004 và anh fireman.
                  Để mấy hôm nữa em ra chợ giời hơi xem có IC này không để ráp mạch.

Comment

Mấy bác ơi cho e hỏi cái này:
                    Sao e làm mạch xong gắn anten vào, bên thu chỉ có tính hiệu khi e lấy tay nắm vào anten thôi có ai biết tại sao không giúp giùm . (Anten e làm bằng dây đồng quấn ngẫu nhiên) thấy nó có vấn đề mà hok biết phải sửa làm sao .
                    Cám ơn mọi người trước !

Comment

Mấy bác ơi cho e hỏi cái này:
                      Sao e làm mạch xong gắn anten vào, bên thu chỉ có tính hiệu khi e lấy tay nắm vào anten thôi có ai biết tại sao không giúp giùm . (Anten e làm bằng dây đồng quấn ngẫu nhiên) thấy nó có vấn đề mà hok biết phải sửa làm sao .
                      Cám ơn mọi người trước !

Comment

hic hic con trans c2053 e củng tìm ko ra, dùng con c3355 thế vào như hoangnam555 có đúng ko mấy bác ?

Comment

bác c_u_m_a_m ko biết có thành công ko nữa.
                          E đang làm cái mạch giống bác ấy, khi thành công e lên báo, khi ko thành công .... nhờ đại sư trợ giúp

Comment

Ai cho e hỏi con D1 này là diode biến dung hay diot thường (1N4007)
                            nếu là diode biến dung thì thay = con V101 được ko ?

Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi hoangtien11 Xem bài viết

Ai cho e hỏi con D1 này là diode biến dung hay diot thường (1N4007)
                              nếu là diode biến dung thì thay = con V101 được ko ?

1N4007 là đi ốt thường ... 1N4002 cũng là đi ốt thường. Trong mạch người ta dùng đi ốt thường (1N4002 ) làm thành đi ốt biến dung ( hiểu chưa ? cứ loanh quanh mãi mấy ngày ! ) .
                              Đi ốt 1N4002 là đi ốt thường ... tuy nhiên khi phân áp ngược nó cũng có độ biến dung ... Lợi dụng cái đó ... người ta lấy để thay thế cho đi ốt biến dung khó tìm ! ( hiểu nốt chưa ? )

--- Đương nhiên nếu là đi ốt biến dung xịn thì ngon rồi còn gì ... !

--- ở mạch trên : dùng 1N4002 ( gọi là không có cờ hó bắt mèo ăn ... c.'''' ) ... còn nếu có V101 (gọi là nếu đã có cờ hó rồi thì ... cờ hó phải làm nhiệm vụ của nó ... chắc chắn là hợp hơn mèo ) !

Có vậy thôi !
                              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Nguyên văn bởi queduong Xem bài viết
                                1N4007 là đi ốt thường ... 1N4002 cũng là đi ốt thường. Trong mạch người ta dùng đi ốt thường (1N4002 ) làm thành đi ốt biến dung ( hiểu chưa ? cứ loanh quanh mãi mấy ngày ! ) .
                                Đi ốt 1N4002 là đi ốt thường ... tuy nhiên khi phân áp ngược nó cũng có độ biến dung ... Lợi dụng cái đó ... người ta lấy để thay thế cho đi ốt biến dung khó tìm ! ( hiểu nốt chưa ? )

--- Đương nhiên nếu là đi ốt biến dung xịn thì ngon rồi còn gì ... !

--- ở mạch trên : dùng 1N4002 ( gọi là không có cờ hó bắt mèo ăn ... c.'''' ) ... còn nếu có V101 (gọi là nếu đã có cờ hó rồi thì ... cờ hó phải làm nhiệm vụ của nó ... chắc chắn là hợp hơn mèo ) !

Có vậy thôi !
                                Rồi okay, bác queduong có hơi triết lý

Comment

Về tác giả

Collapse

phambaquyet Tìm hiểu thêm về phambaquyet

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X