Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp đỡ GẤP về thạch anh dao động trong mạch thu FM ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp đỡ GẤP về thạch anh dao động trong mạch thu FM ?

em cần giúp đỡ của mấy bác pro về cao tần.cho em hỏi thạch anh dao động trong mach FM là thạch anh gì có ai biết thông số thì chỉ cho em với.em ra chợ linh kiện trong cao ốc NGUYỄN KIM tìm hết rùi mà người ta chỉ có con thạch anh vỏ bằng sắt giống con thạch anh dao động dùng cho AT 89C51.vậy ai biết chổ nào bán thì chỉ em với.em đang cần GẤP.trong mạch em dùng thạch anh filter 10.7mhz em dùng thạch anh 10mhz hayy 1mhz được không?(vì thạch anh 10.7mhz không có)
    mọi người trả lời em sớm nha .thank mọi người
    Attached Files

Phải là 10.7MHz, vì nó là trung tần máy thu FM. Tìm trong radio AM/FM hay radio FM thì có chứ gì.

Chúc vui.

Comment

Cái con 3 chân đó.
      hình dáng em nó như thế này
      Attached Files
      Email:

Comment

con mà anh duyhiep post lên thì em biết rồi đó la con filter lộc dao động.ý của em là em muốn tìm con thạch anh 2 chân dao động đó.tại con đó em không biết mà tìm khó quá trong máy radio thi thấy không có.chán quá.có ai giúp em không?
        thank mọi người

Comment

Đúng rồi, trong radio chỉ dùng con 3 chân thôi. 2 chân thì chưa thấy. Chắc bác muốn lắp mạch dao động 10.7MHz sao đấy?
          Vậy mà bác lại hỏi: cho em hỏi thạch anh dao động trong mach FM là thạch anh gì có ai biết thông số thì chỉ cho em với.

Chúc vui.

Comment

Bó tay ... không hiểu hỏi cái gì nữa .

Thạch anh trong máy thu FM ? Thạch anh dùng làm dao động ??? dao động nội OSC để đưa vào mixer chăng ??? Vậy thì thạch anh tần số nó là bao nhiêu ??? Cần dao động tần số bằng bao nhiêu ?

Nếu không tìm được thạch anh thì phang PLL vào !

Thạch anh tạo dao động thì khác gì với những thạch anh lắp cho MCU ... ( thạch anh lắp cho MCU cũng là tạo dao động để cấp clock cho MCU ).

Mà cơ bản là Tần Số bao nhiêu ?
            ĐỊnh không viết nhưng thấy ... ngứa ngáy quá !!!
            Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

Hồi trước tôi cũng có làm mạch phát FM của bác Queduong trong đó có dùng thạch anh 10.7 dao động và dùng phương pháp nhân tần tôi cũng tìm được con thạch anh cũ có tần số
              10.738635MHZ.
              Attached Files
              Email:

Comment

ý của em là tên của con thạch anh dao động 2 chân đó.em ra chợ nhật tảo không có?
                tại em làm mạch này nên cần thạch anh 2 chân 10.7mhz
                dao động tại chân số 10 của ic 2003p.ai biết chỉ chổ cho em đi mua với
                còn dao động này để làm gì thì em không biết nữa.theo em nghĩ thì đây là dao động nội

xin cám ơn mọi người
                Attached Files

Comment

Có thể thay nó bằng con gốm 3 chân, dùng chân 1 và bỏ chân 3, tuy nhiên con này có hệ số phẩm chất thấp hơn thạch anh.
                  Email:

Comment

Nguyên văn bởi mrhuy_17081 Xem bài viết
                    ý của em là tên của con thạch anh dao động 2 chân đó.em ra chợ nhật tảo không có?
                    tại em làm mạch này nên cần thạch anh 2 chân 10.7mhz
                    dao động tại chân số 10 của ic 2003p.ai biết chỉ chổ cho em đi mua với
                    còn dao động này để làm gì thì em không biết nữa.theo em nghĩ thì đây là dao động nội

xin cám ơn mọi người
                    Con 2 chân 10,7Mhz này là thạch anh discriminator dùng để bẫy , chuyển, dịch pha . Con này bán cũng nhiều , nếu không có bạn thay bằng khung cuộn dây + tụ điện cộng hưởng ở tần số 10,7Mhz
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

A ơi A có biết chỗ nào bán con thạch anh 10.7MHZ này không.

Comment

Hình như nó là 1 con vỏ nhựa hình hộp chữ nhật màu vang hay cam gì đó, có 2 chân.

Comment

Về tác giả

Collapse

mrhuy_17081 Tìm hiểu thêm về mrhuy_17081

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X