Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thiết bị báo động không dây

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thiết bị báo động không dây

mình mới lắp một hệ thống báo đông không dây cho chung cư,mình dùng bô chuông cửa không dây có bán sẵn bên ngoài,chung cư khoảng 50 phòng.nhưng khi mình ráp 50 hộp thu vào chung một bảng thì khi bấm ,không một cái nào kêu cả,liệu nó có bi nhiễu ko các bác,hộp thu sử dung ic pt2272.mong các bác giúp đở
    không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

bạn nói rõ hơn tí xíu. lắp chung 1 bản nhưng bạn bấm 50 cái remost hay là 1 cái. và xa bao nhiêu m? còn nhiễu mình nghĩ ko phải vấn đề này.
    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
    yahoo:
    gmail:

Comment

Nguyên văn bởi fantasy Xem bài viết
      mình mới lắp một hệ thống báo đông không dây cho chung cư,mình dùng bô chuông cửa không dây có bán sẵn bên ngoài,chung cư khoảng 50 phòng.nhưng khi mình ráp 50 hộp thu vào chung một bảng thì khi bấm ,không một cái nào kêu cả,liệu nó có bi nhiễu ko các bác,hộp thu sử dung ic pt2272.mong các bác giúp đở
      bạn đặt khoảng cách bước sóng và khoảng cách kênh an toàn là không sao nhưng hàng chợ mua sẵn không tránh khỏi trùng tần
      bạn mua loại tự cài đặt mã hóa tần số để tự bạn cài đặt thì không sao
      Last edited by viettien123; 13-11-2011, 00:52.
      http://baohanhbeptu.vn
      Công Ty Điện Tử Công Nghiệp Và Thiết Bị Xây Dựng Hà Thành
      Số 01 Ngõ 72 Nguyễn Chí Thanh - HN
      ĐT: 0967 403 123

Comment

tình hình là khó khăn quá
        50 bộ thu,lắp chung vào một hộp,bộ thu sử dụng ic 2272,cái này mình có thể cài mã cho nó khỏi trùng nhau,nhưng khổ nỗi là sóng của nó toàn là 315mhz,nên khi đặt gần nhau,mình bấm không một cái nào kêu cà
        nếu thử 1 hoặc 2 cái thì oke,nhung thử khoảng 10 cái trở lên thì ko được.mong các bác giúp dùng mình
        bộ chuông mình mua 100k bộ,ko biết hàng dỏm no vậy ko?
        không thể làm những gì bạn muốn,hãy làm những gì bạn có thể làm .Đời không như mơ

Comment

nếu cài mã thì nó sẽ ko trùng nhau chứ? bác cài sao nhỉ? ví dụ có 100 bộ thu,khi bác bấm remote thì tất cả cùng thu hay sao?
          bác dùng bao nhiêu remote,và phương thức điều khiển ra sao?
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

50 bộ thu,tương ưng với 50 bộ phát đặt ở 50 phòng
            ic pt 2262 có 8 mã hoá,mình mã hóa theo mã nhị phân 1,2,4,8,16,32,64,128.
            cứ thế mà cộng vào ,ví dụ phòng số 10 sẽ là 2+8 =10,phòng số 20 sẽ là 4 + 16 = 20
            vấn đề ở đây là khi ráp chung 50 bộ thu,khi nhấn khoảng các gần thì ăn,khoảng 3m
            đi xa hơn tí thì ko cái nào nhận cả
            mình đang băng khoăn không biết có phải nhiễu sóng 315mhz hay là nhiễu dao động từ con pt2272
            bên phát pt2262 dùng điện trở 1,5m,bên thu pt2272 dùng điện trở 220k
            Mong bác quế dương hoặc chi Lan hương giúp e,bí quá rồi

Comment

Để mình nói cho bạn nhé ( mình nói 1 cách đơn giản để cho bạn dễ hiểu - và chỉ có vậy thôi ( vì đây không phải trách nhiệm của mình ) và không phải sản phẩm của mình ... những sản phẩm này người bán sẽ phải hỗ trợ bạn ... mình chắc là bạn đã bị bên người bán từ chối ( chắc người ta chỉ biết bán ) ... và bạn chỉ biết làm 1 cách máy móc mà thôi.

Thôi , dẫu sao nó cũng là 1 bài học ( ít ra trước lúc hành sự bạn cũng nên tham khảo các ý kiến chuyên gia, người bán có trách nhiệm 1 ít ) đến bây giờ thì cũng chịu thôi.

chi tiết kỹ thuật đây : PT2262/PT2272 là hàng rẻ tiền, có nhiều yếu điểm ... tuy nhiên việc mã hóa/ giải mã của nó là khá tốt ( nhưng vấn đề chính không phải ở mã hóa/ giải mã đâu ) .
              mỗi bộ thu regen cũng sẽ phát 1 tần số ( tần số có năng lượng bức xạ rất yếu này ) sẽ là lưỡi dao đâm chết những bộ thu bên cạnh do hiện tượng giao thoa ( hoặc 1 vài hiện tượng vật lý, tính chất tương tự ).

--- nếu các bộ thu phát mà dùng thạch anh, tần số chuẩn thì ... Càng chết !
              Bây giờ chỉ có nước ... tháo ra lắp lại thành cái chuông như cũ thoai !

--- Nếu đó là sản phẩm của mình thì đương nhiên mình sẽ có những giải pháp độc đáo, giải quyết được hoàn toàn sự việc ( nhưng đó ko phải ) ... và mình không muốn đưa ra ( vì có thể đụng chạm đến kinh doanh và vấn đề tế nhị - vì rằng bên mình cũng có mảng kinh doanh - không thể mua 1 nơi lại đến chỗ mình - mọi ng đều hiểu như vậy) Bạn hiểu chứ , thông cảm ( và đừng trách là ích kỷ ) !
              ( tất nhiên là cái gì cũng có hướng của nó hết, chỉ có điều bạn chưa tìm đúng hướng thôi )
              Thân mến !
              Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

tất nhiên là cái gì cũng có hướng của nó hết, chỉ có điều bạn chưa tìm đúng hướng thôi

nghe bác nói vậy em còn chút hy vọng, chứ bây giờ mà ôm hết 50 bộ này hơi mệt,không còn uy tín gì nữa
                em có một vài hướng giải quyết như vầy,anh xem thử:
                hướng thứ 1: chĩ dùng một bộ sóng duy nhất,49 bộ thu còn lại e sẽ cắt nguồn phần thu sóng,theo e nghĩ ,p-hần phát sòng chỉ sử thạch anh tan số chuẩn là 315mhz nên 49 nút nhấn phát sẽ chỉ có 1 bộ thu,
                giải quyết xong phần sóng,e lấy tín hiệu ra của phần thu sóng lần lượt đưa vào chân số 14 của tất cả các ic pt2272,coi như xong việc mã hoá
                các bác cho em ý kiến

Comment

Có cách giải quyết cho bạn

Cách này còn rẻ tiền nữa, thế này nhé , bạn bỏ tất cả 50 mạch thu của bạn đi. ráp 1 mạch thu mới. Nghe tới đây chắc nhiều bạn thắc mắc , xin giải đáp như sau:
                  Bạn lắp 1 mạch thu , dùng module thu RF không có 2272 sẵn (mua hoặc tháo ra từ 1 trong 50 cái kia) , thay vì gắn ngõ ra của nó với chân DIN của PT2272 thì bạn gắn với 1 con MCU , lập trình cho MCU thu tín hiệu đó , sau khi thu được bạn sẽ có địa chỉ của mạch vừa phát, data của nó (ở đây không dùng).
                  Với data đó bạn có thể xuất ra 2 con LED 7 đoạn , để hiển thị phòng nào. Ngoài ra 1 chân để đk một cái chuông nếu bạn cần.
                  Tôi đã làm cái tương tự , không khó, chỉ là khi thu tín hiệu cần 1 chút nghệ thuật
                  Nếu bạn cần thêm thông tin có thể tham khảo thêm tại web Welcome to the Frontpage .
                  Chúc bạn thành công
                  Chuyên bán online :mạch dk từ xa RF,module RF, ARM NXP ,linh kiện,nhiều loại,nhiều tầm xa,nhiều kích cỡ. Nhận thực hiện theo yêu cầu.

Comment

Nguyên văn bởi minhtienbk Xem bài viết
                    Cách này còn rẻ tiền nữa, thế này nhé , bạn bỏ tất cả 50 mạch thu của bạn đi. ráp 1 mạch thu mới. Nghe tới đây chắc nhiều bạn thắc mắc , xin giải đáp như sau:
                    Bạn lắp 1 mạch thu , dùng module thu RF không có 2272 sẵn (mua hoặc tháo ra từ 1 trong 50 cái kia) , thay vì gắn ngõ ra của nó với chân DIN của PT2272 thì bạn gắn với 1 con MCU , lập trình cho MCU thu tín hiệu đó , sau khi thu được bạn sẽ có địa chỉ của mạch vừa phát, data của nó (ở đây không dùng).
                    Với data đó bạn có thể xuất ra 2 con LED 7 đoạn , để hiển thị phòng nào. Ngoài ra 1 chân để đk một cái chuông nếu bạn cần.
                    Tôi đã làm cái tương tự , không khó, chỉ là khi thu tín hiệu cần 1 chút nghệ thuật
                    Nếu bạn cần thêm thông tin có thể tham khảo thêm tại web Welcome to the Frontpage .
                    Chúc bạn thành công
                    Bạn ý giải quyết xong việc roài
                    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

fantasy đang cầu cứu bac Quế Dương. Mọi người hãy xem sự giúp đỡ của một bác cả Quế Dương kìa! tất cả cũng là do "Không phải sản phẩm của mình" thế mới cho nên "Đến bây giờ thì cũng chịu thôi" và ..nếu ...là sản phẩm của mình thì sẽ có giải pháp độc đáo, giải quyết mọi sự việc. Trên một diễn đàn nào đó cách đây khoảng vài năm về trước. Bác MinhTien bức xúc quá không chịu được phải thốt lên rằng " thật đáng buồn cho một QueDuong, một MinhHa", không biết có ai còn nhớ hay không.

Comment

Nguyên văn bởi ngtiep2003 Xem bài viết
                        fantasy đang cầu cứu bac Quế Dương. Mọi người hãy xem sự giúp đỡ của một bác cả Quế Dương kìa! tất cả cũng là do "Không phải sản phẩm của mình" thế mới cho nên "Đến bây giờ thì cũng chịu thôi" và ..nếu ...là sản phẩm của mình thì sẽ có giải pháp độc đáo, giải quyết mọi sự việc. Trên một diễn đàn nào đó cách đây khoảng vài năm về trước. Bác MinhTien bức xúc quá không chịu được phải thốt lên rằng " thật đáng buồn cho một QueDuong, một MinhHa", không biết có ai còn nhớ hay không.
                        hi hi , buồn thì cứ buồn , nói cái kiểu cuả bạn chán bỏ ... mẹ ( mình thẳng thắn nói luôn đấy ) ... bên kinh doanh của mính cũng sản xuất , kinh doanh ... mua hàng ở đâu ( người bán ở đó chịu trách nhiệm trợ giúp )
                        Bạn nghĩ sao khi mình trợ giúp bên kinh doanh sẽ nói mình.???
                        nói như bạn ... thì tốt hơn đừng nói. Đừng tỏ ra mình thông thái , nhân đạo ... có giúp người ta thì giúp. Còn động đến những vấn đề nhạy cảm đó thằng nào cũng xử lý vậy thôi.

Mình không được trả lương, không phải sản phẩm cũng chẳng phải là trách nhiệm để mà giải quyết những vấn đề liên quan như thế !!!
                        Tốt hơn đừng post những kiểu bài thế này. Và đừng cái kiểu spam kích động bạo lực !!! Nói thế cho nó nhanh.
                        Stop ở đây nhé !

Comment

Về tác giả

Collapse

fantasy Tìm hiểu thêm về fantasy

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X