Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điều khiển Động cơ 3 pha bằng biến tần ALTIVAR 61??

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điều khiển Động cơ 3 pha bằng biến tần ALTIVAR 61??

Chào các anh chị.
    Em hiện đang tìm cách điều khiển động cơ bằng PID biến tần ALTIVAR 61, em k có encoder, nên e dùng 1 máy phát điện( generator 1000rpm/2.3v) để feedback về.
    mà giờ e cài đặt và chạy thì động cơ luôn chạy max speed, còn giá trị feedback đọc về =0. e có xem cách cài đặt thông số mà không hiểu lắm. Anh chị nào đã từng có kinh nghiệm về cái này hay có tài liệu có thể giúp em được không ạ? em xin cám ơn!

Encoder = pulse signal

Comment

em k làm encoder vì k có, Thầy đưa em cái Generator 2.3v/1000rpm. khi đọc về biến tần đưa vào cổng AI2
      https://www.youtube.com/watch?v=BJsSMV7QyZg
      cái em làm giống clip này, mà đoạn từ 4:46s clip cũng đưa vào AI2, qua step kế tiếp thì config là 0-1000 (mà không hiểu đơn vị là gì), em nghĩ đó k phải là áp 0-10v hoặc 4-20mA. z có thể là tốc độ, mà cách config để đổi tín hiệu áp/dòng z thì e chưa mò ra. em không hiểu là biến tần có tự xử tín hiệu áp thành tốc độ (feedback) để xử lý k, hay là cần phải config trong biến tần chỗ nào đó. em mò thông số hoài mà chưa hiểu, có huynh nào từng làm cái này chia sẻ cho em với.
      Em cám ơn nhiều.

Comment

Mình cũng hay dung biến tần nhưng trong catologue có hướng dẫn cụ thể nên làm theo là được mà

Comment

Về tác giả

Collapse

hieudao Tìm hiểu thêm về hieudao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X