Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HMI PANEL MASTER

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• HMI PANEL MASTER

Hi all. Lâu rồi kh onl. Lúc onl lại có việc nhờ vả các bác.. hihi
    Các bác nào có làm qua con HMI PANEL MASTER model PL035-TST1A của CERMATE cho mình hỏi kết nối với PC để upload hay download chương trình chuẩn rs232 hay rs422 vì mình đọc manual nó mà không thấy đề cập đến.
    Thanks all & best regard
    Attached Files

Mình connect đc rồi. truyền thông RS232. Tại cái USB to COM mình cùi quá ùi.
    Thanks các bạn đã đọc
    Regard.
    Attached Files

Comment

Thế là tốt rồi. Cái panel của bạn cũng hơi cũ nên tài liệu khó kiếm. Làm nghề này nên dùng cái laptop cũ nào đó có cổng RS232 luôn, dùng USB-COM thường không ổn định bằng.
      Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Đúng vậy bác ợ. thanks bác góp ý. Mà thời bi giờ kiếm con lap có cổng com 232 mà còn ngon thì cũng căng quá

Comment

Nguyên văn bởi 75mhz Xem bài viết
          Đúng vậy bác ợ. thanks bác góp ý. Mà thời bi giờ kiếm con lap có cổng com 232 mà còn ngon thì cũng căng quá
          Có gì đâu mà "căng" quá bác ui. Chẳng qua là các bác quen xài sang vậy thui, nhà E vẫn còn giữ lại các đồ cổ này tuy ít khi có việc dùng đến nó nhưng vẫn không nỡ bỏ...
          Thực tế E vẫn còn giữ chú DELL Inspiron 510m có cổng COM luôn, vẫn chạy Windows XP ầm ầm. Bọn trẻ con thì "chê" không dùng (vì chẳng tương thích với các ứng dụng mới), nhưng E vẫn tận dụng làm mấy trò cho khỏi lãng phí đó bác ợ..

Comment

Về tác giả

Collapse

75mhz Tìm hiểu thêm về 75mhz

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X