Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về biến tần hỏi anh em

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về biến tần hỏi anh em

Em chào các bác.
    EM có một vấn đề không nhỏ chút nào. Nó làm em đau đầu mấy hôm nay. Các bác giúp đỡ em với.
    Có có một cái máy, sử dụng bảng điều khiển để dk một em biến tần Omron VS J7mini. Máy đang chạy bình thường thì một hôm nó lăn ra lỗi, em mở máy ra nhìn thì thấy thế này:
    - Tần số em cài cho nó chạy là 13Hz, nhưng khi có tín hiệu điều khiển, nó chỉ chạy leddeeesn 2.6 Hz rồi dừng ở đó, 10s sau thì em nó báo lỗi quá tải động cơ.
    - Em tháo dây động cơ ra, cho em nó chạy không tải, vẫn lỗi như vậy.
    Em đoán là hỏng biến tần, liên đi mua ngay một em mới về (biến tần ABB thôi, cũng không cao quá, nhưng cũng xót lắm các bác ah)
    Cài đặt xong xuôi em cho chạy, ôi thôi, vẫn lỗi cũ.
    Em nghĩ hay cho bảng điều khiển. thế là em dùng dây điện nối trực tiếp trên terminal biến tần, lỗi vẫn vậy.
    Em không dùng điều khiển nữa mà chuyển sang điều khiển tốc độ bằng núm xoay trên biến tần.
    Em vặn lên 4hz. biến tần rít lên rồi tần số giảm dần từ 4 xuống 2.6Hz.
    Lại là con số 2.6Hz. Em ngạc nhiên lắm.
    Nhưng trình độ còn có hạn nên chẳng thế hiểu nguyên nhân và phương pháp giải quyết.
    Em mong các bác giúp đỡ em ca này với, em khổ vì nó quá rồi.
    Em cảm ơn các bác rất nhiều.
    Nguyen Nhan Tinh
    Ha Noi University of Science and Technology
    Email : nguyennhantinh@outlook.com

Khi 2 biến tần khác nhau báo cùng 1 lỗi quá tải thì động cơ đã bị chạm chập rồi , cái cũ vẫn báo khi bỏ tải có thể bị chạm chập đầu ra vậy nên đo kiểm động cơ trước đã .

Comment

Về tác giả

Collapse

heront Tìm hiểu thêm về heront

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
    X