Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa chữa mạch điều khiển KTS

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Sửa chữa mạch điều khiển KTS

Chào các bạn. Ai có sơ đồ mạch máy uốn kỹ thuật số (PERM MACHINE) hoặc có kinh nghiệm sửa thiết bị này xin chỉ giáo giúp. Máy vẫn còn hiển thi tốt trên màn hình LCD, nhưng các phím điều khiển:star, enter...bị liệt. Nhờ các anh em giúp cho hoặc giới thiệu nơi có kinh nghiệm sửa thiết bị này ở Nha Trang. Xin cảm ơn
    Attached Files

Anh thử tháo ra xem các nút bấm của nó có bị hư không. Nếu là nút bấm thường thì chỉ cần thay bằng nút bấm khác.Nếu là nút bấm mềm thì hơi khó. Nhưng nếu khéo tay thì vẫn có thể sửa chữa lại, hoặc thay bằng nút bấm khác được.

Nếu nút bấm không hư thì có thể đường dây từ nút bấm vào máy bị hở chỗ nào đó. (Đường dây này có thể là một bản chất dẻo có phủ các mạch dẫn bằng đồng hoặc bằng than). Nếu tìm thấy chỗ hở, có thể hàn nối lại.

Còn nếu bị hỏng bên trong mạch nhận tín hiệu thì... khó hơn nhiều.
    Nhóc thích nghịch điện,
    Nhóc thích xì păm,
    Nhóc thích trêu mấy anh.
    Hi hi.

Comment

Cảm ơn Cô nhóc đã hỗ trợ. Mình đã kiểm tra Hệ thống phím như hình ảnh có tất cả 6 nút bấm đều không hoạt động nên không thể hỏng phím bấm (bình thường không cần bấm start vẫn có thể chọn chế độ ở hai nút lên, xuống). Dây nối rất tốt,đầu nối đảm bảo. Chắc là bị mạch bên trong rồi.Mạch màn hình: DM12864J-1, VSL dùng STC 89C53RC 40C-PDIP, bàn phím mềm dây dán kiểu màng mỏng Rất mong mọi người giúp đỡ. Cám ơn các bạn

Cảm ơn các bạn nhiều, máy đã sữa xong, vậy là thêm một PAN đặc hiệu của máy PERM MẠCHINE -phục vụ nhu cầu làm đẹp của chị em
      P/s: Sau này có ai muốn tìm hiểu mạch DIGITAL PERM MACHINE tôi sẽ hỗ trợ
      Last edited by nsp; 21-09-2009, 17:16.

Comment

Về tác giả

Collapse

tam2008 Tìm hiểu thêm về tam2008

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X