Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tính dây dẫn điện nhà xưởng!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tính dây dẫn điện nhà xưởng!

Xin chào!
    mình đang tính toán dây dẫn điện cho nhà xưởng, không biết cách tính dây 3 pha như nào? thấy có dây to to, họ ghi dây 3x6+1x4 mình định mua nhưng không biết chịu được bao nhiêu A? xưởng mình định lắp dự định dùng khoảng 200A thì mua dây 3 pha cỡ nào thì OK? ai biết trả lời cho mình với? các bạn cho công thức tính toán chọn dây 3 pha như trên luôn với nhé?
    thanks!

bạn nói 200A là cho 1 pha hay tổng 3 pha. Công thức thì cứ tính Công suất = dòng điện x điện áp pha x căn 3 x 0.85 ; lúc đó bạn tính ngược lại dòng.
    dây họ ghi đó là dây cáp có 4 sợi gồm 3 dây cáp chính cỡ phi 6 và một dây trung hòa (mass) cỡ phi 4, cáp 6 ly dòng định mức khoảng 35A
    TANTIEN TEXTILE JOINT STOCK COMPANY
    Binh Tan Zone - Vinh Nguyen Ward - Nhatrang City - Khanhhoa Province - Vietnam

Vo Le Duc Thanh
    Mobile : +84 982 82 26 08
    Email :namthanhnam0826@yahoo.com

Comment

200A là cho cả 3 pha. công thức tính thì là như thế rồi nhưng mình cũng không hiểu cho 3 pha thì dây như thế nào?từ 200A đấy tính toán ra sao để ra dây 3*x+1*y thì x? và y?.

Comment

Chào bạn nếu thế bạn nên chọn dây cáp đơn có thiết diện 95 hoặc 2x50 cho mỗi pha cho nhanh tính toán chi cho mệt vậy , hay chọn theo bảng tính sẳn của các nhà sản xuất cáp . Chào bạn
        Dây 95 có dòng 225 A lận

Comment

đầu tiên bạn phải hiểu ký hiệu của loại cáp điện ví dụ ký hiệu (3x6+1x4),\mm2 có nghĩa là dùng 3 sợi 1x6 + 1 sợi 1x4 trung tính nhưng tất cả được bọc trong một lớp nhựa PVC ngoài , loại này thông thường đắt hơn so với loại cáp đơn hay ký hiệu {3(1x6)+1x4}) chẳng hạn , bạn phải xem nhà xưởng mình cần dùng loại cáp nào cho hợp lý, thông thường mỗi loại cáp của mỗi nhà sản xuất có dòng định mức khác nhau chứ không giống nhau đâu vì thế bạn chọn loại cáp của nhà xản xuất nào thì lên tra thông số cáp đi kèm cùng dòng điện định mức , nếu nhà máy của bạn mà dùng khoảng 200 A thì có thể chọn cáp (3x95 +1x70)của Cadivi
          Last edited by foryou1507; 11-04-2010, 19:01.

Comment

Về tác giả

Collapse

minhham Tìm hiểu thêm về minhham

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X