Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Điện áp cho máy hàn tig 200A?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Điện áp cho máy hàn tig 200A?

Mình có cái máy hàn Tig trên máy ghi là 220-350v, 200A, nhưng không biết sử dụng, mình muốn hỏi có đấu vào nguồn điện gia đình 220v được không hay phải đấu thẳng vào cầu dao ngay đồng hồ điện, vì trên máy hàn nó không có phích cấm như thiết bị điện thông thường! Thank trước!

Chỗ nào chịu được 200A thì bác cắm vào, điện gia đình toàn dây bé tí, bác cắm vào chắc dây trong nhà nổ tung hết

Comment

Nguyên văn bởi ngocchanh81 Xem bài viết
      Mình có cái máy hàn Tig trên máy ghi là 220-350v, 200A, nhưng không biết sử dụng, mình muốn hỏi có đấu vào nguồn điện gia đình 220v được không hay phải đấu thẳng vào cầu dao ngay đồng hồ điện, vì trên máy hàn nó không có phích cấm như thiết bị điện thông thường! Thank trước!
      Cứ đấu vào nguồn 220 V bình thường, dòng điện 200A là dòng cực đại của máy hàn khi điện áp ra từ 40-80V

Comment

Nguyên văn bởi ssgabeo Xem bài viết
        Chỗ nào chịu được 200A thì bác cắm vào, điện gia đình toàn dây bé tí, bác cắm vào chắc dây trong nhà nổ tung hết
        200A là dòng hàn, dòng thứ cấp mà. Sao lại dọa người ta thế :d
        Núi cao bởi có đất bồi
        Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
        Muôn dòng sông đổ biển sâu
        Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Nguyên văn bởi ngocchanh81 Xem bài viết
          Điện áp ra của máy hàn Tig 200A/220V khi không tải khoảng 75-80VDC ( cao hơn máy hàn inverter dùng que hàn là 65-70VDC). Dòng điện vào lúc không tải khoảng 0,3-0,4A. Khi hàn với dòng điện ra khoảng 150-200A thì dòng điện vào cũng chỉ khoảng 12-15A mà thôi. Vì vậy có thể cắm trực tiếp vào ổ điện nếu ổ điện của bạn là loại tốt và cầu chì chịu đựng nổi dòng điện trên.
          Thân chào.

Comment

bác quang hiền ơi tôi có mạch dao động củ máy hàn inverter 200A nhưng không hiểu lắm bác giúp giải thích được không ạ

Comment

Nguyên văn bởi vanhaiz114 Xem bài viết
              bác quang hiền ơi tôi có mạch dao động củ máy hàn inverter 200A nhưng không hiểu lắm bác giúp giải thích được không ạ
              Cứ post hình và sơ đồ lên để mọi người cùng phân tích.

Comment

điện áp input của nó la 220v out khoang 70~~80v.va dòng hàn max la 200A.(tính công suất biểu kiến thì máy 200A khoảng 16KW max) nhà em có cái máy hàn hồ quang 200A ma em xài dây nguồn 2.5mm dài 15m vẫn ok.ko thấy dây bị nóng

Comment

Em nhờ chủ top chút các bác cho em hỏi em có máy hàng tig ko dĩ hiệu gì nói chung là ko có tên luôn điện áp ra có 35v là sao ạ khi hàn hơi khó mồi hồ quang có cách nào cải thiện dc ko a em cảm ơn

Comment

Về tác giả

Collapse

ngocchanh81 Tìm hiểu thêm về ngocchanh81

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X