Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Biến thế sạc acquy.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Biến thế sạc acquy.

Biến thế 220V - 12v, 12A mình có thể sạc được acquy bao nhiêu Ah ạ. Em nghe nói dòng nạp chỉ bằng 1/10 dung lượng acquy, không biết các cao thủ có thể cho em ý kiến tí không ạ. Thank nhiều ạ.

Nguyên văn bởi d&delectric Xem bài viết
    Biến thế 220V - 12v, 12A mình có thể sạc được acquy bao nhiêu Ah ạ. Em nghe nói dòng nạp chỉ bằng 1/10 dung lượng acquy, không biết các cao thủ có thể cho em ý kiến tí không ạ. Thank nhiều ạ.
    12A x 10 =120A bạn.
    email:
    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

bạn giới hạn dòng sạc là 1/10 là muốn bảo vệ bìng tránh quá tải khi nạp thôi còn muốn nạp nhanh cho lẹ thí 1/2 cũng được không chết ai cả mà biến áp 12A thì nên giới hạn dòng sạc tối đa là chùng 7-8A là đuọc rồi có lần mình sạc bìng 20Ah mà không giới hạn dòng bỏ ra ngoài tới chừng về cái bìng thì không sao , mà cục biến thế bị cháy thành than luôn

Comment

Bác thuannhat nói bác sạc bình 20Ah mà không nói biến thế bao nhiêu, chẳng lẻ biến thế 12A không sạc nổi bình 20Ah sao bác.

Comment

Bác thuannhat nói bác sạc bình 20Ah mà không nói biến thế bao nhiêu, chẳng lẻ biến thế 12A không sạc nổi bình 20Ah sao bác.
          đã nói là HẠN CHẾ DÒNG SẠC BẮNG 1/10 DUNG LƯỢNG BÌNH rồi kà.

Comment

Lý thuyết mạch có nói là dòng nạp bằng 1/4 dòng phóng.
            YH:
            Email:
            Phone: 0986320312

Comment

nếu chuẩn 220v 12v.với cầu nạp bình thường ko dùng tụ nạp cho bình 12v thì nạp vào răng.áp nhỏ hơn áp ăcquy thì sao mà nạp đc
              Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
              Web :

Comment

dĩ nhiên là bạn dùng biến thế 12A vẫn sạn nổi bình 20Ah miễn dòng sạc max chừng 7-8 A để bảo vệ biến áp , dĩ nhiên nếu tíng dòng nạp là 1/10 thì bạn đã sạc nổi bình đến 70 - 80 A , nếu sạc nhanh dòng 1/2 thì đã sạc nổi bìng 20Ah rồi , ý mình là bạn không nên dùng hết công suất biến thế , còn phần mình lần đó dùng cái biến thế đến 15A tốn 200k mà không hạn dòng dùng hết công suất luôn tính sạc nhanh , kết quả là giá trị nó chỉ còn vài nghìn tiền ve chai

Comment

Em không rành về điện tử lắm, nên không biết giới hạn dòng sạc bằng cách nào. Em chỉ biết sạc bằng cách dùng diot chỉnh lưu và sạc vào bình thôi ạ. Mong các bác chỉ giáo. Thank nhìu ạ.

Comment

Thế thì tôi sạc biến áp dòng 5A vào bình 100Ah có được ko ? Tôi dùng cầu nắn diot như vậy được ko ?

Comment

Về tác giả

Collapse

d&delectric Tìm hiểu thêm về d&delectric

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X