Thông báo

Collapse
No announcement yet.

12v to 40w của bác vietthung

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 12v to 40w của bác vietthung

do em thấy thớt của bác dài quá nên em mạo mội tạo luồng mới mong anh em trao đổi,giúp nhau cái in vơ tơ.hehe.nhà nhà có in vơ tơ cho ông điện lực chết đói.em mở màn phát đầu.em làm theo mạc của bác.nhưng mới ráp ic với mấy con trở thôi.2k6 em không có.bác bảo lấy 2k2.với tụ 16v 500uf thì em không có thay bằng 16v 470uf(bản thân em nghĩ không cần thiết phải có con này.vì nó chỉ làm ổn định nguồn thôi.nhưng acquy thì đâu cần thiết nhỉ???) em ráp đúng theo sơ đồ các bác sem thử em có sai chổ nào không nhé http://ni4.upanh.com/b4.s3.d4/7b20b7...g12161.jpg.đo thử 2 chân 9 vơi 10 nhưng sao chỉ có 5,5V.AC.đo thử DC thì không được.theo em biết thì đầu ra phải từ 8-->12v.nhưng sao của em có 5,5v thôi như vậy làm sao mà kích tran được.tiện đây cho em hỏi chân cẳng của Z449n.và cách nối vào mạch của bác THUNG

IC mà hàng thế này thì bó tay luôn..

Comment

đúng rồi mà bác!nó chỉ có dưới 50% xung nên áp ra như vậy là ổn
      Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
      Keep moving forward...

Comment

bác cho nó cái đế cắm,như vậy an toàn hơn cho ic với lại dễ dàng thay được IC khi hỏng
        Trái đất luôn tròn vì vậy bạn chẳng thể nào nhìn thấy phía cuối con đường đi...
        Keep moving forward...

Comment

nhưng sao em thấy dòng nó yếu vậy.quẹt thử 2 giây chẳng thấy gì cả.kẹp nguồn vào ác quy chẳng thấy toé lủa gì cả.nối thử với biến áp sắt không qua FET thì có điện ra nhưng rất nhỏ không dùng được gì cả.như vậy thì ic của em có bình thường không các bác

Comment

Ko hiểu sao tôi ráp 2 lần lần nào cũng ko dc có sư phụ chỉ ráp theo mạch luôn nối với biến thì toé lửa chắc tại thằng ic ko dao động !

Comment

em đã lắp 2 con Z44n rồi nhưng đo thử kim chỉ hơi nhích một tí điện ra cực kì thấp.IC và FET đều mát.không nóng tí nào.kẹp vào bình chẳng thấy toé lủa gì cả.em lắp đúng theo mạch của bác Thung.không sai chỗ nào.phảichanwfgg tại con IC không dao động.hay do em đấu sai chân FET.chân 2 chân G em nối vào 7 và 8 của IC.2 chân D là 2 chân vào của biến áp(em đo 2 chân này) còn 2 chân S nối vào với nhau và có 2 con điện trở 1k.em làm đúng theo sơ đồ của bác nhưng không hoạt động mọi người giúp em đấu vào 2 chân FET với em sợ sai.

Comment

các bác giúp em với

Comment

không phải rồi, bác lắp theo sơ đồ nào, nếu dùng TL494 mạch đẩy kéo thì đầu ra xung của TL494 nối vào G thì phải là chân số 9 và 10, chân 7 nối GND, chân 8 nối VCC. Bác kiểm tra lại, em thấy có vẻ bác nối sai rồi.
                  |

Comment

Nguyên văn bởi meocon_87 Xem bài viết
                    không phải rồi, bác lắp theo sơ đồ nào, nếu dùng TL494 mạch đẩy kéo thì đầu ra xung của TL494 nối vào G thì phải là chân số 9 và 10, chân 7 nối GND, chân 8 nối VCC. Bác kiểm tra lại, em thấy có vẻ bác nối sai rồi.
                    em nói nhầm bác à.chân 9, 10 nối vào 2 chân G của FET.em đo thử 2 chân 9 và 10 thì được gần 6,5 v mà sao láp FET vào điện ra lại yếu như vậy các bác có kinh nghiệm giúp em với

Comment

và đây là quả hình hơi khủng bố của em.2 chân 9 và 10ddeerr trống để đấu với FET
                      http://ni4.upanh.com/b4.s3.d4/7b20b7...61.jpg.%C4%91o

Comment

Nguyên văn bởi thuan3112 Xem bài viết
                        và đây là quả hình hơi khủng bố của em.2 chân 9 và 10ddeerr trống để đấu với FET
                        http://ni4.upanh.com/b4.s3.d4/7b20b7...61.jpg.%C4%91o
                        có khi nào bạn hàn xong mạch con ic nó chết queo không bạn ?/!!!!!!!!!!

bạn kiếm cái boar khoan lỗ sắn ấy mà hàn. nó rẻ thôi à. ko thì lấy 1 cái bo xài rồi cái bác mài hết lớp đồng đi rồi khoan lỗ cắm định vị và láy dây điện thoại hàn kéo. hồi trước mình cũng làm như vậy ko à.
                        chúc bạn thành công.
                        email:
                        chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

em cũng không biết được.con TL này em lấy trong bộ nguồn ATX.nguồn đang dùng bình thường để một thời gian cắm lại thì không lên nên em tháo ra.không biết em có sai ở chỗ nào không nhỉ

Comment

Bác làm thế kia trông khủng bố thật, có khi bác gí lâu mỏ hàn nóng quá, ic chết queo rồi, bác lắp theo sơ đồ mọi người đã lắp thì ít ra nó phải có động tĩnh gì chứ, fet nóng cũng được, đằng này thì im de. em nghi IC nó bị chết rồi.
                            |

Comment

thật là bực mình quá đi.m hì hục từ lúc 12h tới giờ làm mà chưa được gì.ic em mới mua.điện trở 1k,2k2,tụ 102 (tụ gốm xanh 2A).ráp ic với mấy con R kẹp thử nguồn thì thấy hơi hơi tê tê kiểm tra chân 9,10 có 5VAC.đo thử DC thì kim không lên.thử bằng bóng led thì đèn sáng đảo cực đèn cũng sáng.lắp FET vào theo đúng sơ đồ thì kiểm tra điện ra rất yếu.bax thì em test thử bax sắt thường chân giữa nối vòa +12v 2 chân G (ở giữa nối vào 2 cực của bax).kiểm tra điện đầu ra rất yếu.kim chỉ nhích lên một tí.đo thử 2 con fet thì đi đời nhà ma rồi.bị y như lần trước em ráp vậy.các bác giứp em với chẳng hiểu sao nó ăn fet như an gỏi vậy.hixhix

Comment

Về tác giả

Collapse

thuan3112 Tìm hiểu thêm về thuan3112

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X