Thông báo

Collapse
No announcement yet.

inverter tầu cần giúp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• inverter tầu cần giúp

tình hình e có hai cái kích tàu loại 1000w hàng chợ trời khackh họ mang sửa nó bị bệnh như sau mới đầu nó bị chết 2 con irf ở cầu h và một con ở phần kích laọi này nó dùng con tl 494 và con tạo băm xung cd40133m ne 556 em thay hai con bóng dó vào thì lại đứt cầu chì đo lần này chỉ chết hai con ở cầu h thôi em hút cả dàn cầu h ra thì máy chạy em ko hiểu lõi ở phần nào nữa có phải con cd40133 chết hay ko xin các bác chỉ giúp còn con thứ hai nó bị chỉ thắp bóng đèn còn tải cảm thì ko chạy e tháo ra thì đứt mạch cầu h em nối lại thì ko chạy con bị chết bóng em ko hiểu lắm xin các bác chỉ giúp laọi biến áp xung xin cám ơn

Bạn tháo hết mấy con ở cầu H ra ,đồng hồ để ở thang 10v~ que đen nối mát que đỏ nối 1 tụ 0.1m chấm thử vào mấy chân G để kiểm tra nhé
    Telephone number : 098H882372
    YM:

Comment

khi chạy mà bị nổ bụp cầu H thì xung từ 4013 vẫn còn, chỉ có phần kích dẫn cho fet bị hỏng thôi.
      kiểm tra mấy con linh kiện từ chân G nối về chân của 4013 xem con nào chết.
      xem lại cái link này nhé.
      http://www.dientuvietnam.net/forums/...82/index2.html
      Còn chuyện chạy tải cảm khả mà bị chết khả năng do mạch PWM có vấn đề rồi, và kiểm tra con tụ lọc AC ra nữa.
      Chuyên:
      Điện công nghiệp, PLC, biến tần
      Linh kiện công suất, biến áp.
      Sản phẩm Điện gia dụng: Sạc ắc quy, kích điện...
      Email:
      Mobile: 0966078382

Comment

Về tác giả

Collapse

vui_dt Tìm hiểu thêm về vui_dt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X