Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vợt Muỗi Điện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Vợt Muỗi Điện

Mình đang nghiên cứu về cái vợt muỗi , các bạn ai đã từng nghiên cứu về cái này rồi có thể cho em cái sơ đồ để tham khảo với
    mình mới bắt đầu học môn này nên chưa có biết nhiu` lắm

Nguyên văn bởi LongThan315 Xem bài viết
    Mình đang nghiên cứu về cái vợt muỗi , các bạn ai đã từng nghiên cứu về cái này rồi có thể cho em cái sơ đồ để tham khảo với
    Cái này cơ bản là một mạch dao động blocking (còn gọi là dao động nghẹt) nâng áp từ 2.4 VDC lên khoảng 250VAC, sau đó dùng tụ và diode nhân 4 lần điện áp. Điện áp này được nạp vào một tụ, hai đầu tụ này nối vào hai lưới của vợt muỗi. Khi hoạt động (ta nhấn nút) thì sẽ có một áp DC ~ 1200v xuất hiện giữa hai lưới của cái vợt muỗi nhưng áp này không đủ mạnh để tự phóng điện qua khoảng cách giữa hai lưới, nếu có một con muỗi ở giữa hai lưới này thì áp trên tụ sẽ phóng wa và nghe nổ cái chát tan xác con muỗi liền!

Comment

bạn có thể cho mình sơ đồ luôn đc ko
      cảm ơn bạn nhìu

Comment

Cho mình hỏi thêm loại ánh sáng nào dùng để dụ muổi vậy
        Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

Nguyên văn bởi LongThan315 Xem bài viết
          ... sơ đồ được vẽ từ mạch thực tế vợt diệt muỗi của TQ :
          Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
            Cho mình hỏi thêm loại ánh sáng nào dùng để dụ muổi vậy
            Phần lớn các thiết bị diệt và bắt muỗi đều sử dụng đèn halogel tia cực tím để thu hút muỗi và các loại côn trùng có cánh, nhỏ.
            Nguồn : Laodong.com
            http://www.laodong.com.vn/Home/kinht.../27154.laodong

Comment

các bạn ơi cho mình hỏi có con tranisitor nào tương đương với con D965 khônh?

Comment

Nguyên văn bởi Co_processor Xem bài viết
                Cái này cơ bản là một mạch dao động blocking (còn gọi là dao động nghẹt) nâng áp từ 2.4 VDC lên khoảng 250VAC, sau đó dùng tụ và diode nhân 4 lần điện áp. Điện áp này được nạp vào một tụ, hai đầu tụ này nối vào hai lưới của vợt muỗi. Khi hoạt động (ta nhấn nút) thì sẽ có một áp DC ~ 1200v xuất hiện giữa hai lưới của cái vợt muỗi nhưng áp này không đủ mạnh để tự phóng điện qua khoảng cách giữa hai lưới, nếu có một con muỗi ở giữa hai lưới này thì áp trên tụ sẽ phóng wa và nghe nổ cái chát tan xác con muỗi liền!
                Dao động nghẹt là tức là khi nhấn nút là nó tự động dao động theo cái sơ đồ của bác MHz hả bác? Em không rành về cái vụ này.
                Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
                Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

Nguyên văn bởi nghaiha Xem bài viết
                  Dao động nghẹt là tức là khi nhấn nút là nó tự động dao động theo cái sơ đồ của bác MHz hả bác? Em không rành về cái vụ này.
                  đúng rồi em à. đó là 1 mạch dao động nghẹt blockinh ngoài con tran trên 1 số vợt còn sử dụng con 8050 như vợt của cty điện tử Sao Mai
                  làm cái này dễ mà không có khó khăn gì đâu
                  sơ cấp 10 vòng dây 0.2
                  hồi tiếp 10 vòng dây 0.2
                  thứ cấp hình như 400 vòng

Comment

đèn dao động của vợt muỗi H5D965 có thể lắp tương đương được đèn nào ko các bác,chỉ giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi vuthaonguyen Xem bài viết
                      đúng rồi em à. đó là 1 mạch dao động nghẹt blockinh ngoài con tran trên 1 số vợt còn sử dụng con 8050 như vợt của cty điện tử Sao Mai
                      làm cái này dễ mà không có khó khăn gì đâu
                      sơ cấp 10 vòng dây 0.2
                      hồi tiếp 10 vòng dây 0.2
                      thứ cấp hình như 400 vòng
                      Vậy công thức để tính cái tần số dao động này ạ.

Từ 2.4V lên 240V thì tỉ số biến áp là 1:100. Thứ cấp quấn 400 vòng e không đủ. Còn cái mạch phía sau là mạch nhân 4 điện áp hả bác.
                      Email: - Mobil: tạm thời ngừng liên lạc 1 thời gian
                      Giới thiệu website kiếm tiền trực tuyến & tăng thứ hạng website.

Comment

tần số dao động ??
                        dientuvietnam.net

Comment

Nguyên văn bởi nghaiha Xem bài viết
                          Vậy công thức để tính cái tần số dao động này ạ.

Từ 2.4V lên 240V thì tỉ số biến áp là 1:100. Thứ cấp quấn 400 vòng e không đủ. Còn cái mạch phía sau là mạch nhân 4 điện áp hả bác.
                          đây là biến áp lõi ferit chứ có phải sắt từ đâu mà tính hệ số máy biến áp theo kiểu trên
                          mạch phía sau là mạch bội áp nhân 4 đấy

GÁC MỎ HÀN, ĐỌC KINH KỆ
                          ĐẶT TẤM THÂN, VÀO GIỮA ĐỜI

Comment

có ai nói chi tiết về vấn đề này được không,như cái biến áp chẳng hạn
                            dientuvietnam.net

Comment

Nguyên văn bởi saoxathu Xem bài viết
                              có ai nói chi tiết về vấn đề này được không,như cái biến áp chẳng hạn
                              Dùng biến áp ferit loại nhỏ (lõi chữ E) mà quấn dây vào chứ làm sao nữa, quấn hai cuôn dao động và hồi tiếp trước rồi sao đó tới cuôn cao áp. Khi ráp nhớ chú ý tới thứ tự cuả cuộn dây, nếu ráp ngược mạch sẽ không dao động, khi đó đảo lại hai đầu cuộn dao động.

Comment

Về tác giả

Collapse

LongThan315 Tìm hiểu thêm về LongThan315

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X