Thông báo

Collapse
No announcement yet.

3000w-220v-inverter(corrected)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 3000w-220v-inverter(corrected)

chào các bác em thấy mấy luồng trên bàn về mạch khuyếch đại 1000W nhu của chị Lan Huong mà cứ tranh cãi nhau mai em chẳng bit ai đúng ai sai cả(vì em mới vào nghe mà mới hiểu dựoc chút ít không thể múa rìu wa mắt thọ được).em mở luồng mơi nay ra là để mong các cao thủ vào cuộc.theo em thì mạch công suất nào cũng vậy ta cũng chỉ nên dùng 50% đến 60% công suất của nó là cùng,thì mạch sẽ hoạt động ổn định hơn mà cũng đơ bị dead hơn.vậy nên em nghĩ dùng mạch đến 2000w và 3000w sẽ tốt hơn.em cũng đã sưu tầm được một số mạch nhưng chỉ có 500w thui.nếu ai có nhu cầu em sẽ post len cho

Chào A hoang_tuan, E mới tham gia chưa biết nhiều mong A chỉ giáo cho đôi điều, E đang cần một mạch Inverter DC AC công xuất 500w có đầu ra nạp Acquy acid 12v tự ngắt dòng nạp khi đầy, A post lên một số mạch giúp E nhé. Cảm ơn Anh

Comment

cai van đề mạch co đầu ra nap acquy thì minh chua suu tam duoc dau ban a.minh chi co may mach nay thui
      Attached Files
      Last edited by hoang_tuan; 14-05-2008, 04:58.

Comment

DC AC Inverter

E Cảm ơn A, nhưng mấy cái mạch A vừa Post lên chưa có phần bảo vệ acquy và mạch nạp cho Acquy A gắng tìm giúp E nhé. cảm ơn A

Comment

E có cái mạch này mọi người coi thử nhé
          Attached Files

Comment

em là thành viên mới của diễn đàn mong anh em trong diễn dàn giúp đỡ. em thấy mọi người trong diễn đàn giỏi thật đấy
            Phone No: 0989.437.312
            Email:
            Live in: Ha noi

Comment

Em cũng mua nhiều sách có nhiều mạch nhưng mạch có công suất cao nhất chỉ là 300w thôi.Em đang rất cần cái 500w nay đấy.
              Phone No: 0989.437.312
              Email:
              Live in: Ha noi

Comment

hom nay minh moi tim tren mang duoc mach cong suat 3000w post len cho moi nguoi cho y kien nhe.co mot so cho minh doc chang hiu j ca
                Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi KMDuong Xem bài viết
                  Chào A hoang_tuan, E mới tham gia chưa biết nhiều mong A chỉ giáo cho đôi điều, E đang cần một mạch Inverter DC AC công xuất 500w có đầu ra nạp Acquy acid 12v tự ngắt dòng nạp khi đầy, A post lên một số mạch giúp E nhé. Cảm ơn Anh
                  mình đang sửa mấy cái inverter của "robot" loại 500VA mạch của nó cũng khá đơn giản đảm bảo các anh em lắp ngon lành. Ai cần thì đợi mình mấy hôm nữa vẽ lại mạch pos lên cho anh em xem
                  thank minh đi

Comment

quên không nói. mạch này có cả nạp luôn, dùng luôn biến áp kích

Comment

Em đang làm 1 mạch khuếch công suất nhỏ,vài VA lên khoảng 200VA.mạch chỉ cần dùng transitor đơn giản,dễ kiếm và rẻ.Em cũng đã làm 1 số mạch nhưng ko mô phỏng được.Mọi người có thể giúp em 1 vài mạch đơn giản ko?

Comment

Nguyên văn bởi phunghang Xem bài viết
                        mình đang sửa mấy cái inverter của "robot" loại 500VA mạch của nó cũng khá đơn giản đảm bảo các anh em lắp ngon lành. Ai cần thì đợi mình mấy hôm nữa vẽ lại mạch pos lên cho anh em xem
                        thank minh đi

hiii mãi mà không thấy vậy bạn sao nâu thế chờ mãi
                        post nhanh cho anh em xem với thank trứoc nha

Comment

Nguyên văn bởi hoang_tuan Xem bài viết
                          hom nay minh moi tim tren mang duoc mach cong suat 3000w post len cho moi nguoi cho y kien nhe.co mot so cho minh doc chang hiu j ca
                          Chào bạn!
                          Mình nhớ không nhầm thì mạch này mình đã thấy trên mạng họ còn cung cấp cho một phần mạch in, phần mạch in còn lại thì chúng ta phải tự làm lấy chổ 16 con FET có phải không bạn.

Mình cũng đang có ý định lắp một cái như thế này để dùng đó bạn, nhưng vướng vào việc quốn máy biến áp để cho được tải như yêu cầu./.

Comment

cái vụ này thì mình làm rồi. chế tạo từ a-z luôn và bán sp ra thị trường nữa.
                            nhưng minh mới tham gia nên chưa biết post bài ,mình sẽ gửi sau cho các bạn nhé!

Comment

mạch dưới đây có vài chỗ mình không hiu mong có sự chỉ giúp.ma minh có cả trang web của nó nữa nó có hình minh họa mà chẳng hiu j cả
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

hoang_tuan Tìm hiểu thêm về hoang_tuan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X