Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Làm bộ đổi điện 12v- 220v 500W dơn giản ít tốn kém

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Mình ở vp giá ups cũng khá rẻ nhưng đi mua loại này như bạn chơi trò may rủi vậy,giá 1 ups santax tg500 giá có 50k à.

Comment

Nguyên văn bởi bjnpro_pc01 Xem bài viết
      mach ảo 100% đã test thử. mạch này chỉ trên lý thuyết. chi post lên để anh em thí nghiệm dùm thôi. tôi cùng các bạn đã test thử.mạch có dao động nhưng rất thấp. nguồn vào rất nóng ( chảy dây nguồn). rút kinh nghiệm mong anh em chỉ lấy tham khảo đùng làm phí tiền thôi. nếu nói mạch có thể chạy dc trên dd này thì có mach của minh-trung inveter vission 1 đó. tui mới làm thử.chạy 100%. mạch ấy dùng Fet nào cùng chạy hết.khá hay đó.
      Bác nào có mạch của minh-trung inveter version 1 thì gửi lại lên đây được không. e tim mãi mà k thấy.
      thanks bác trước.

Comment

Nguyên văn bởi truclinhvn Xem bài viết
        Mình ở vp giá ups cũng khá rẻ nhưng đi mua loại này như bạn chơi trò may rủi vậy,giá 1 ups santax tg500 giá có 50k à.
        Rẻ vậy ha bạn? còn có nhiều ko PM co mình với nha, mình cũng ở VP cũ nay là PT nè!
        có gì bạn mail cho mình với! Thank nhiều!

dailan_vua84@yahoo.com
        Không gì bằng trải nghiệm thực tế:

Comment

Nguyên văn bởi vudoan Xem bài viết
          Rẻ vậy ha bạn? còn có nhiều ko PM co mình với nha, mình cũng ở VP cũ nay là PT nè!
          có gì bạn mail cho mình với! Thank nhiều!

dailan_vua84@yahoo.com
          Bạn ở khu nào phú thọ vậy nếu ở gần ghé mình tặng bạn 1 chú về mà cày......còn mình ở khu 3 thị trấn vĩnh tường.vinhphuc.097 66 55 853

Comment

Nguyên văn bởi beongo Xem bài viết
            Chào các bạn, Mình đang dùng UPS San Tak twinguard 500. Hôm vừa rồi mua cái bình 70AH 12v về để dùng cho time kéo dài lâu hơn. Tuy nhiên cứ 30 phút là nó bị ngắt (nghe nói do có một con tự động ngắt kiểm soát). Bạn nào biết vô hiệu hóa "tự động tắt " giúp mình với. Cảm ơn các bạn nhiều
            Loai ups santax này nó chơi khó anh em,cũng có nhiều luồng vế vấn đề vo hiệu hóa chế độ định thời của nó nhưng chưa thấy bác nào cười được cả,cách tốt nhất là bác tìm con ups dòng khác santak còn con tg500 kia của bác đem ra mà cày thêm tí hiểu biết bác à............

Comment

Bạn ở khu nào phú thọ vậy nếu ở gần ghé mình tặng bạn 1 chú về mà cày......còn mình ở khu 3 thị trấn vĩnh tường.vinhphuc.097 66 55 853
              Tôi ở Thanh sơn, cũng hơi xa chỗ bạn chút, khi nào có dịp về Thổ Tang chơi chắc sẽ xuống thăm cửa hàng của bạn. Thân. Chúc vui!
              Không gì bằng trải nghiệm thực tế:

Comment

Nguyên văn bởi vudoan Xem bài viết
                Tôi ở Thanh sơn, cũng hơi xa chỗ bạn chút, khi nào có dịp về Thổ Tang chơi chắc sẽ xuống thăm cửa hàng của bạn. Thân. Chúc vui!
                ok,khi nào xuống thì ghé mình chơi,trước đây mình cũng ở thanh sơn đó.......cửa hàng thì trưa có chì có mỗi cái mỏ hàn+1 tôvit để trọc ngoáy thôi..........hii

Comment

Nguyên văn bởi mecondave
                  cai bien ap do phai chon the nao moi duoc chu .cha nhe lai ding may cai bien ap o ngaoi cho ay ma dung duoc a
                  Mua ngoài cũng được chứ sao,lấy loại 10A 12V nguồn đối xứng đó bạn.

Comment

các bác giúp em em làm biến áp 6v hoặc 12v lên 220v để chạy cái quạt trong nhà ý mà. vào mùa này hay cúp điện buổi tối ngủ nhà trọ nóng như con cống. bác nào rành về mạch chỉ em với. và mạch để sạc lại cái acquy khi có điện nữa.
                    thank các bác!!!
                    minhtri.tanthanhphat@gmail.com

Comment

ok,khi nào xuống thì ghé mình chơi,trước đây mình cũng ở thanh sơn đó.......cửa hàng thì trưa có chì có mỗi cái mỏ hàn+1 tôvit để trọc ngoáy thôi..........hii
                      Anh là PHẠM TIẾN TÌNH Địa chỉ: Tổ 3 - Ngũ Kiên - Vĩnh Tường - Vĩnh Phúc cách chỗ em có 5Km thôi lúc nào xuống anh chơi nhé
                      Điện Tử - Vân Tình
                      ĐC: Tổ 3, Ngũ Kiên, Vĩnh Tường, Vĩnh Phúc
                      ĐT: 0904601666_0912729363_0964017171

Comment

các bác nói rõ hơn về mạch nghich lưu đó chút đi vd như thông số của biến áp chẳng hạn........... thn;k nhiu

Comment

Nguyên văn bởi ngochien1215
                          cach xac dinh chan em n3055 nhu the nao vaymay bac
                          vào datasheet

facebook:

Comment

các bác cho e hỏi ở sài gòn chổ nào bán mạch chuyển từ 12 len 220 vậy? và giá ntn vay?

Comment

trên nguyên lý thì được , còn thực tế thì không, nó thật sự ko chạy được, mình đã thử rồi, vì out 4047 ra rtấ nhỏ, phải qua 1 em opam lm358 dảo xung nó mới chạy được, nhưng là xung vuông , không tải mà đã tiêu thụ gần 30A , mình thử bình 12v/50A, chạy khoảng 9p hết bình, nóng acquy cực kỳ. mấy em úp out cũng gần sin thôi mà tần số 1khz,

Comment

Nguyên văn bởi minh kha Xem bài viết
                                các bác cho e hỏi ở sài gòn chổ nào bán mạch chuyển từ 12 len 220 vậy? và giá ntn vay?
                                SG thi ko biet chu ha noi thì tầm 20k~~50k 1 em chưa có sò(d718 ỏ 2n3055...)nghe nói có thể mở rộng công suất tới 1kw nếu mắc// nhiều trans công suất.mà cái loại này chỉ cho ra xung vuông.hiệu suất rất thấp khi chạy tải cảm.bạn có thể tim mua boar EGS 002 kết hợp với mạch băm xung cầu H cho ra xung giả sin chạy quạt rất êm(cái này em nghe các bờ rô tư vấn thế)

Comment

Về tác giả

Collapse

atx_43 Tìm hiểu thêm về atx_43

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X