Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch điện adapter không lên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mạch điện adapter không lên

Chào các bạn.

1. Mình có 1 cái mạch adapter như hình. Cắm điện vào thì không chạy (không lên điện led). Nhưng khi mình lấy đồng hồ điện tử 2 que đo điện chấm vào 2 cực của tụ điện lớn (khoang tròn) thì đèn led lại lên (adapter chạy). Còn không thì adapter không lên. Mình đã thay tụ nhưng vẫn bị. Các linh kiện khác mình đo vẫn bình thường.

2. Mình thấy cục to to mà dán màu xanh có phải là cục biến áp không các bạn?

3. Mình thấy keo màu trắng trắng đổ lên gần con tụ mình nghĩ là keo giải nhiệt cho linh kiện. Không biết keo này mua ở đâu vậy các bạn?

Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn các bạn.

Bạn kiểm tra phần so áp xem có con nào chết không. Nên thay thử con foto quang xem.

Comment

Nguyên văn bởi hkd9999 Xem bài viết
      Bạn kiểm tra phần so áp xem có con nào chết không. Nên thay thử con foto quang xem.
      foto quang là con nào vậy bạn? cách đo làm sao? ..... mình cũng ko rành ...... mình đo con điện trở này thấy kim chỉ 00.7 (nếu thông mạch là 00.3) ko biết điện trở này có vấn đề gì ko nữa?

Cảm ơn bạn đã giúp mình.

Comment

bạn kiểm tra áp ra của biến thế màu xanh, nếu có áp ra thì kiểm tra 3 con sò và chấm lại các mối hàn điện trở

Comment

Cảm ơn các bạn ............................

Comment

bạn thay con điện trở mồi 180k/1w loại này hay bị chết điện trở mồi đó lắm mình đã sưa nhiều cái rồi bạn chỉ cần thay con điện trở đó là chạy thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

quantamvn Tìm hiểu thêm về quantamvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X