Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vợt muỗi!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Đếm xong chắc đủ chết đấy. Bạn cứ yên tâm mà đếm, cỡ hơn nghìn vòng thôi. Nếu nhầm thì quấn lại xong lại gỡ ra đếm

Comment

Vượt muỗi

kiếm cái sơ đồ mạch dùng ic555 tạo nguồn áp 220V ấy ,quấn lại cái biến thế đó,cứ theo tỉ lệ áp mà quấn dây,đảm bảo chó mèo cũng chết,ví dụ sơ cấp 50 vòng ,thứ cấp 3000 vòng,cộng 1 bộ nhân 4 áp,có tụ tích dùng mạch nhân 4 của vượt muỗi cũng được.
      , , ,

Comment

Cái này chắc phải vác cái Acquy 12V 20Ah mới chạy nổi. Cái này gọi là vợt chó, vợt gà gì đấy. Đang nói là cải tạo vợt muỗi thì cần nhỏ gọn bác lại vác cái Converter vào.

Comment

à, các bác ơi cho em hỏi, nếu dùng cái vợt muỗi đề mà thắp sáng cái bóng compact thì sao nhỉ ( dùng mạch vợt muỗi nâng áp, cò chỉ lấy cái bóng và cái tụ 3n3 trong bóng compact)
          hôm trước em làm, nhưng bóng không sáng hết công suất, và phải có cái tụ mới sáng ( cái tụ nối tiếp với bóng trong mạch của bóng) thay tụ khác cũng không sáng được ( nó sẽ nhấp nháy), mắc nối tiếp phía ngoài cũng không sáng mà phải mắc vào giữa 2 bóng.
          các bác cho em vài ý kiến với

Comment

các sư phụ cao tay .......chi e vài điều nha ..........e có cái mạch điện của vợt muỗi giờ e mún cho nó phóng điện mạnh hơn khoảng 2>3cm gì đó e phải làm cách nào ya .....................nếu có thay tụ hay cục biến áp và tranto thì làm cách nào ya ............( nếu biết cụ thể thì chỉ e nha ) cám ơn các sư phụ nhiu lám

Comment

Nguyên văn bởi hoadang Xem bài viết
              à, các bác ơi cho em hỏi, nếu dùng cái vợt muỗi đề mà thắp sáng cái bóng compact thì sao nhỉ ( dùng mạch vợt muỗi nâng áp, cò chỉ lấy cái bóng và cái tụ 3n3 trong bóng compact)
              hôm trước em làm, nhưng bóng không sáng hết công suất, và phải có cái tụ mới sáng ( cái tụ nối tiếp với bóng trong mạch của bóng) thay tụ khác cũng không sáng được ( nó sẽ nhấp nháy), mắc nối tiếp phía ngoài cũng không sáng mà phải mắc vào giữa 2 bóng.
              các bác cho em vài ý kiến với
              Vợt muỗi hoạt động ở chế độ tích điện rồi phóng điện. Còn để thắp đèn phải là điện áp liên tục, đủ công suất.
              Thực tế khi muỗi rơi vào vợt, tụ phóng qua, sụt áp, 1 lúc đầy lại phóng.
              Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

Nguyên văn bởi november Xem bài viết
                Các bác cho em xin cái mạch trong vợt đuổi muỗi, thường thì nó bị hư cái gì để em sửa. Em có khỏang 10 cái vợt hư, mua mới vài tháng là hư tức quá. Mong sư giúp đở của các Bác để em phục hồi. Thanks
                vợt đánh lửa tạch tach khi k có muổi thì xem 2 tấm lưới kim quá loại gần nên nó phóng điện,...tìm cách tách ra.vợt đánh c tắc mà k có đèn báo :hư công tắc,hỏng acqui ,hỏng mạch sạc,....
                có đèn mà k chết muổi:chết tran,biến áp,tụ và đi ôt đầu ra,đứt dây kết nối từ mạch cao thế đến 2 tấm lưới kim loại.....

Comment

mấy bác ui! mình quan thu 1 cuộn BA giống y như cuộn BA của vợt muỗi nhưng công suất lớn hơn. mình ráp nó vào mạnh mà sao nó không có tí điện nào hết mấy bác ui. mình thử mấy cái sơ đồ mà no vẫn "IM RU". không có hiện tượng gì hít.bác nào rành về nó thì chỉ giáo với. thanks các bác!!!!!!!!

Comment

mong sớm có một mạch hoàn chỉnh từ các pro

Comment

Về tác giả

Collapse

leba1712 Tìm hiểu thêm về leba1712

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X