Thông báo

Collapse
No announcement yet.

CẦN GIÚP VỀ MẠCH SNUBBER CHO DIODE ( mạch uc3842)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Tần số 132KHz lõi EE28 chạy được 65W liên tục.
    Nếu không có máy đo L thì mua lấy cái đồng hồ đo L, hoặc tự chế theo sơ đồ và bàn luận đã có ở vài luồng diễn đàn này.
    Phần mềm tự do hoặc không dùng máy tính nữa !.

Comment

Công suất 50W đổ lại dùng UC384x là mua thêm cái phức tạp. Nếu làm đề tài, bài tập lớn ... bắt buộc phải dùng UC384x thì đành chịu. Nếu không cứ đám TOP24x, TOP25x, KA0380 mà dùng cho khỏe. Mạch xung quanh đơn giản, tính năng bảo vệ sẵn có tích hợp một lô. Xét về giá đám IC nguồn tích hợp cả phần khiển lẫn phần công suất cũng rẻ hơn UC384x + MOSFET rời.

Comment

xung em đo được ở 2 đầu con diode MBR30200PT được vậy mà sao diode vẫn nóng ạ em đang để mạch chạy ở 120KHz ạ ,em buộc phải làm mạch này ạ anh giúp em khắc phục hiện tượng diode nóng vs

Comment

biến áp xung em đang quấn theo kiểu
          + sơ cấp 56 vòng em quấn 28 vòng rồi quấn băng dính cách điện rồi quấn cuộn hồi tiếp vs quộc công suất và 28 vòng còn lại em quấn sau cùng

Comment

Diode công suất nóng là chuyện đương nhiên. Đầu ra đúng yêu cầu là được.

Comment

mà nó nóng em đo gần 60 độ mà cảm thấy nhiệt độ nó vẫn tăng anh ạ .em sợ nóng quá nó hỏng ạ

Comment

Bạn chạy tải 1-2A thôi xem đỡ nóng hơn không. Nếu vấn như trước thì mạch có vấn đề, nguội hơn là bình thường.
                Mà thôi, bạn lấy con diode MBR30200 khác, đấu với accu 12V để thắp sáng bóng 36-50W của xe máy trong 3 phút xem, nếu nó cũng nóng như trong nguồn của bạn thì bạn theo tôi gắn tản nhiệt cho nó, còn mà nó nguội, không nóng như con kia thì lên đây hỏi tiếp nhé!

Comment

mình vẫn cắm ở mạch cho chạy bóng 25W thì nó cũng mát hơn

Comment

bqviet cho em hỏi là cái thông số quấn biến áp ở trên là quấn trên lõi biến áp cỡ nào a

Comment

Bạn biết để dẫn được dòng 20A thì MBR20100 nó cần tản nhiệt tương ứng là 0,45 * 20 = 9W. 3A thì cần tản nhiệt 9*3/20=1,35W. Vậy bạn không cần tản nhiệt thì nó nóng là đúng rồi
                      ĐT : 01676455880

Comment

dinhthuong80 cho mình hỏi là khi mình có mắc diode vào bình acqui thì hiện tượng nóng cũng tương tự kể ca khi lắp tản nhiệt bạn ạ mình đo còn được hơn 70 độ

Comment

Kích thước tản nhiệt lớn theo CS tiêu tán và đk thông gió ra sao. Bạn cho cái hình tản nhiệt xem nào

Comment

đây bạn

Comment

mạch của tôi chạy nó cũng nóng mà có sao đâu...
                              Attached Files
                              ĐT : 01676455880

Comment

nó nóng lắm không bạn

Comment

Về tác giả

Collapse

haigolden Tìm hiểu thêm về haigolden

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X