Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm linh kiện thay thế

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nó là con đi ốt ổn áp rùi còn gì nữa. Tại chú cứ nghĩ lung tung cao siêu quá lên thành ra bị ngộ chữ rồi ạ. Các chú cao nhân ở trên cứ nghe theo chú ấy lên cũng bị hâm theo. Chú chủ thớt mà muốn bít nó ổn áp bao nhiu vôn thì cầm con đi ốt sống đi ra gặp mấy chú sửa tivi bảo mấy chú ấy cho mượn cái tét léc nó hiện ra số vôn luôn cho đỡ tốn thời gian. Thời gian tiết kiệm được thì chú sang mượn anh hàng xóm đôi dép tổ ong rồi tìm đến nhà chị nào chồng đi vắng để hỏi thăm quan tâm ạ...

Comment

Bạn ơi, Tại chân số 2 của IC U4 là bao nhiêu Voltage? Bạn đo trên mạch đang chạy nha.

Comment

Theo sơ đồ bạn vẽ thì là zenner, theo bảng bạn đo thì nó là Dz 4.2-4.7V để hạn áp ra khoảng 5V gì đấy. Chỉ vì mấy con zen dưới 6V8 thì đa phần có đạc tuyến giống như diode thường, tức Vz dạng đường cong liên tục chứ không phải dạng gãy khúc lnhư zen lí tưởng, do đó, Vz không phải là hằng số mà lớn nhỏ chút ít hoặc tới cả volt tuỳ con chất lượng ra sao.

Comment

Nguyên văn bởi memper Xem bài viết

Mình có vọc nguyên lý khu vực đó thì được như này. Mình đã thay thử 1N4007 và vẫn không chạy ạ :3
          Nó chính là diode D13 trong nguyên lý ạClick image for larger version Name:	Capture.PNG Views:	0 Size:	447.4 KB ID:	1719044
          Tra datasheet để biết áp rơi trên led của 817 đo áp Vin tính cái là ra con D13 là ghim áp bao nhiêu V , mình nghĩ con led trong 817 đứt rồi kiểm lại xem sao .

Comment

Nguyên văn bởi mèomướp Xem bài viết
            Nó là con đi ốt ổn áp rùi còn gì nữa. Tại chú cứ nghĩ lung tung cao siêu quá lên thành ra bị ngộ chữ rồi ạ. Các chú cao nhân ở trên cứ nghe theo chú ấy lên cũng bị hâm theo. Chú chủ thớt mà muốn bít nó ổn áp bao nhiu vôn thì cầm con đi ốt sống đi ra gặp mấy chú sửa tivi bảo mấy chú ấy cho mượn cái tét léc nó hiện ra số vôn luôn cho đỡ tốn thời gian. Thời gian tiết kiệm được thì chú sang mượn anh hàng xóm đôi dép tổ ong rồi tìm đến nhà chị nào chồng đi vắng để hỏi thăm quan tâm ạ...
            Ăn vụng xong rồi chuồn có gì bỏ lại đôi dép thì tội vạ gì anh hàng xóm chịu , còm thiệt là hay .

Comment

Tôi lại nghĩ khác. Chủ thớt đã muốn vọc/học thì cớ gì ko hướng dẫn một chút (đã đưa sơ đồ zener trang 1 để chủ thớt tham khảo), ko mất gì cả, chỉ mất công tìm hiểu và 1 ít bandwidth của diễn đàn. Nếu đi kiếm tiền thì ko vào đây ngồi gõ, còn nếu đã gõ để hỏi (và làm) thì theo tôi là tốt! Chúc vui!

Comment

Cháu thấy chú bị mắc bệnh thế giới màu hồng rùi ạ. Vấn đề là chú chủ thớt đang lùng nhùng cho rằng cái đi ốt ấy là cái thứ linh kiện cao siêu phức tạp gì gì đó chứ nó ko đơn giản là con zener. Vấn đề là ở niềm tin chú ạ. Chú thấy tốt thì cứ đi mà ngâm cứu với chú ấy đi ạ. Thà rằng thời gian ấy đi ngâm cứu nguyên lý cái mạch nguồn lỗi thời giờ chẳng thấy ấy nữa còn hơn...

Comment

Cháu thấy chú bị mắc bệnh thế giới màu hồng rùi ạ. Vấn đề là chú chủ thớt đang lùng nhùng cho rằng cái đi ốt ấy là cái thứ linh kiện cao siêu phức tạp gì gì đó chứ nó ko đơn giản là con zener. Vấn đề là ở niềm tin chú ạ. Chú thấy tốt thì cứ đi mà ngâm cứu với chú ấy đi ạ. Thà rằng thời gian ấy đi ngâm cứu nguyên lý cái mạch nguồn lỗi thời giờ chẳng thấy ấy nữa còn hơn...
                  Nghiên cứu mạch lỗi thời cơ à, vậy tôi có bệnh là thật . Thôi chúc vui

Comment

Về tác giả

Collapse

memper Tìm hiểu thêm về memper

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X