Thông báo

Collapse
No announcement yet.

HELP Mạch điều chỉnh độ sáng đèn sợi đốt 220v dùng TRIAC.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Trong sơ đồ mạch trên bác nào làm ơn giải thích nguyên lý của nó hộ em với đc không ak.
    - Các bác cho em hỏi nếu con Diode1 lắp thế kia thì không phải lúc nào tại đầu ra cũng có điện là 115V hay sao. Tại sao khi mô phỏng nó lại cho ra 1/2 điện áp nguồn, nếu tải là 1 may so thì không phải con di ốt lúc nào cũng dẫn đủ áp để may so nóng hay sao ah. em ngắm mãi mà không hiểu.
    17 11 2014 3 13 15 CH - YouTube
    Lý Thuyết Và Thực Hành
    Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Trong sơ đồ mạch trên bác nào làm ơn giải thích nguyên lý của nó hộ em với đc không ak.
      - Các bác cho em hỏi nếu con Diode1 lắp thế kia thì không phải lúc nào tại đầu ra cũng có điện là 115V hay sao. Tại sao khi mô phỏng nó lại cho ra 1/2 điện áp nguồn, nếu tải là 1 may so thì không phải con di ốt lúc nào cũng dẫn đủ áp để may so nóng hay sao ah. em ngắm mãi mà không hiểu.
      17 11 2014 3 13 15 CH - YouTube
      trên là cái link youtube ah.
      Lý Thuyết Và Thực Hành
      Là Hai Đường Thẳng Song Song

Comment

Nguyên văn bởi kenken01 Xem bài viết
        Mình có cái mạch điều chỉnh đèn sợi đốt dùng TRIAC tham khảo trên mạng mà khi làm mạch thực tế nó ko hoạt động mọi người xem và chỉ hộ xem có sai ở đâu ko nha
        [ATTACH]70660[/ATTACH]
        Bác nào có mạch điều khiển đơn giản hơn mà làm chạy rùi thì cho e xin cái nguyên lý với nha.
        theo ý kiến cá nhân,, con r2 và c1 đã tạo ra dòng điện dẫn khi triac off hay on lên,, sẽ max sáng luôn nha bác,, chỉ cần cắt 2 con r2 vs c1 khỏi mạch ,,, vì điện AC đi qua tụ đc,,,

Comment

Về tác giả

Collapse

kenken01 Tìm hiểu thêm về kenken01

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X