Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi cách sửa UPS Santak TG500

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi cách sửa UPS Santak TG500

Tôi có 1 UPS Santak TG500, chạy bình thường nhưng điện áp khi mất AC chỉ còn 165V không tải; Bình vẫn đủ 12V; TG500 này hình như là đời cũ, loại vỏ mỏng, để đứng, có 2 bình 6V mắc nối tiếp. Nhờ các bạn xác định pan và cách chỉnh sửa; mình không có sơ đồ mạch.(mạch 1 lớp).
    Mợ boad ra, không có dấu hiệu cháy nổ hay quá tải (chân linh kiện không bị rạn nứt và không bị vàng mạch in.
    Thank!

Đã tìm được lý do rồi từ santak-vietnam.com
    đó là do sóng ra hình vuông nên đồng hồ VOM chi báo trung bình 160-180v.

Comment

Mình có 1 UPS Santak TG500, cắm nguồn vào không thấy gì cả, kiểm tra bằng bút thử điện thì thấy cả 2 đầu ra đều có điện (mình nghĩ mạch bị đứt chỗ nào đó nhưng mình kiểm tra máy ngày nay mà vẫn chưa tìm ra chỗ bị đứt). Bạn nào là chuyên gia về UPS giúp mình cái.

Comment

Qua bạn mưu tả thì mình thấy UPS TG500 của bạn điện áp ra không đủ, có thể bạn quan sát không có dấu hiệu gì bất thường trên main mạch, nhưng do một số linh kiện nào đó bị dò hoặc sai giá trị mặc định mà bạn không phát hiện ra, nếu bạn không sửa được hãy vui lòng mang UPS đến TT bảo hành Santak nơi ngần nhất để được trợ giúp!

Comment

Nguyên văn bởi my2grt Xem bài viết
          Mình có 1 UPS Santak TG500, cắm nguồn vào không thấy gì cả, kiểm tra bằng bút thử điện thì thấy cả 2 đầu ra đều có điện (mình nghĩ mạch bị đứt chỗ nào đó nhưng mình kiểm tra máy ngày nay mà vẫn chưa tìm ra chỗ bị đứt). Bạn nào là chuyên gia về UPS giúp mình cái.
          Bạn mang ra chỗ khác căm đi, kiểm tra xem điện áp có đủ không. Dải điện áp của TG là 165-265VAC/ 46-54Hz
          - Kiểm tra xem càu chì IP có bị đứt không
          - Bạn kiểm tra xem có nguồn cấp 12V cho IC358 không?
          TRUNG TÂM BẢO HÀNH VÀ SỬA CHỮA- BỘ LƯU ĐIỆN, INVERTER, NGUỒN DC...
          Đ/c: Số 21/192 Lê Trọng Tấn, Q.Thanh Xuân, TP.Hà Nội
          DĐ: 0976.299.429 -

Comment

...Các bác phán hộ Cục Santak TG 500 của mình với ! Hiện giờ , khi có điện lưới> ấn nút nguồn thì rơ le không đóng để cấp nguồn lưới được cho tải mà máy làm việc luôn ở chế độ nghịch lưu ! chưa tìm được phương án giải quyết mong các bác giúp đỡ nha...cảm ơ ạh.
            Thu mua Vệ tinh,Tàu ngầm,Vũ khí hạt nhân cũ giá cao

Comment

bạn cần kiểm tra cầu chì điện 220 vào (ở phía sau gần ổ cắm). Nếu cầu chì không chay thì có thể gọi điện trực tiếp cho mình theo số 0979352988. Tuy nhiên bạn phải là thợ điện mới có thể làm được trong phần cứng

Comment

hoặc điện lưới nhà bác yếu quá

Comment

Nguyên văn bởi vinhforever Xem bài viết
                  ...Các bác phán hộ Cục Santak TG 500 của mình với ! Hiện giờ , khi có điện lưới> ấn nút nguồn thì rơ le không đóng để cấp nguồn lưới được cho tải mà máy làm việc luôn ở chế độ nghịch lưu ! chưa tìm được phương án giải quyết mong các bác giúp đỡ nha...cảm ơ ạh.
                  - Đầu tiên bạn kiểm tra đường nguồn cấp vào UPS có chưa, cầu chì có chết không
                  - Đo điện áp hiện tại là bao nhiêu, dải nhận của TG từ 165- 265VAC nhé
                  - Kiểm tra và thay thế IC điện lưới
                  - Cuối cùng thay CPU

Chúc bạn thành công

Comment

Main TG500 mới chỉ có 50k, làm gì phải khổ sở zậy?

Comment

Bạn txp2609 cho mình hỏi mua cái main cua nó ở đâu vậy? Mình đang cần nó mong bạn giúp đỡ, cảm ơn bạn trước nhé. Email: thuytv.dtcs@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi thuy_dt1 Xem bài viết
                        Bạn txp2609 cho mình hỏi mua cái main cua nó ở đâu vậy? Mình đang cần nó mong bạn giúp đỡ, cảm ơn bạn trước nhé. Email: thuytv.dtcs@gmail.com
                        Thuy có ở Sài Gòn ko mà mua, nếu ngoài hà nội thì để mình xem kiếm cho

Comment

Tình hình là mình loay hoay mãi cũng ra được vấn đề, nếu mà ko ra chắc phải mua main mới. Bây giờ là nó chạy được ở chế độ inverter rồi nhưng bị lỗi điện áp ra thấp -100Vac nên đang vẫn loay hoay, bạn thieu-bn2011 bên dịch vụ ups có cao kiến gì mong chỉ giáo với

Comment

Bạn dùng đồng hồ gì đo vậy, loại ÚP này thì phải có đồng hồ đo có chức năng RMS mới đo dc nhé. Khi úp đã chạy tức là các khối đã hoạt động, còn điện áp thấp thì có nhiều nguyên nhân
                            - một nửa cầu H không hoạt động
                            - đường hồi tiếp O/P có vấn đề
                            - Khối CON hoạt động yếu

Comment

Nguyên văn bởi thuy_dt1 Xem bài viết
                              Tình hình là mình loay hoay mãi cũng ra được vấn đề, nếu mà ko ra chắc phải mua main mới. Bây giờ là nó chạy được ở chế độ inverter rồi nhưng bị lỗi điện áp ra thấp -100Vac nên đang vẫn loay hoay, bạn thieu-bn2011 bên dịch vụ ups có cao kiến gì mong chỉ giáo với
                              Điện áp ra thấp là chạy ko tải hay có tải. kiểm tra không tải xem điện áp ở mức 160 - 220 ko. nếu cắm tải vào mà bị sụt điện thì tháo mấy con FET bên tải ra đo xem có con nào chết không. cũng từng bị 1 con khi cắm tải vào sụt điện.

Comment

Về tác giả

Collapse

namtuanhcm Tìm hiểu thêm về namtuanhcm

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X